Muaythai Analysis

วิจารณ์+ฟอร์มมวยไทย

ศึกมวยมันส์วันศุกร์ - เวทีรังสิต - ศุกร์ 3 ธ.ค. 2564
เข็มทิศศึกมวยมันส์วันศุกร์ วันศุกร์ที่ 3 ธ.ค.64 เวทีรังสิต
ช่องทรู (ช่อง24) ถ่ายทอดสด 18.00-20.00
.........................................
1. ช้างมงคล สานฝันกีฬานาทวีวิทยาคม (หลังพระจันทร์แกลอรี่,ศูนย์กีฬาช้างไห้) 112
มวย จ.สงขลา
มวยฝีมือครบเครื่องขวาได้ซ้ายดีโยนแทงคล้องคอเด้งตีเหนียวแน่นบู๊สู้ทรหดดี
ชนะน็อก2 เลิฟอินท์ ภูธารรีสอร์ท 30 พ.ย.63 หาดใหญ.105
ชนะคะแนน วุฒิกร ป.เพชรศิริ 2 เม.ย.64 หาดใหญ่.109
ชนะคะแนน เพชรเรไร เพชรเจริญวิทย์ 7 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.112
จะชนะ
เพชรบึงกาฬ ร.ร.กีฬาโคราช 112 มวย จ.บึงกาฬ ซ้อม ร.ร.กีฬาโคราช
มวยฝีมือครบเครื่องดักเตะดักต่อยเหลี่ยมเชิงดีอาวุธหลากหลายรวดเร็ว
แพ้คะแนน พลังพล เกียรติทรงฤทธิ์ 24 มี.ค.64 รังสิต.113
ชนะคะแนน เพชรรัตนะ เพชรยินดีอะคาเดมี่ 22 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.110.8ขาด.2
ชนะคะแนน เพชรพันล้าน ไฟเตอร์มวยไทย 12 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.112(ครบยกเพชรพันล้านต่อ 8-1)
……………………………………….
2. เพชรเดินชน ดาบรันสารคาม (ศิษย์ช่างระ,มวยหูเจ๋งเด่นชัยภูมิ) 112
มวย จ.กาฬสินธุ์ ซ้อมดาบรันสารคาม
มวยขวาพันธ์แกร่งเปิดเกมเตะขวาต่อยขวานำเข่าในล็อกรัดตีเหนียวหนึบปลายแข็งแกร่ง
ชนะน็อก4 ก้องสยาม ส.มงคลการช่าง 30 มี.ค.64 จ.ร้อยเอ็ด.52
แพ้คะแนน แก่นแก้ว ส.บุญมีฤทธิ์ 30 ก.ย.64 จ.บุรีรัมย์.111.8ขาด.2
แพ้คะแนน สิงห์เพชร เดชสิงห์ใต้ 4 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.112.4-.4/110.6-.6
จะชนะ
คลาสสิก พุ่มพันธ์ม่วง (บักโจ้ ผ้าใบจตุรัส,อาหย๋งยิม) 112
มวยฝีมือครบเครื่องเก่าขวางหน้าดันแทงฉลาดเหลี่ยมดักแทงดีอาวุธหลากหลาย
แพ้คะแนน พยัคฆ์โด่ง เกียรติฉัตรชัย 2 เม.ย.64 รังสิต.119.2-1.2แทนทั้งคู่ (ชูสวน)
ชนะคะแนน พยัคฆ์โด่ง เกียรติฉัตรชัย 1 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.116-1
ชนะคะแนน สายเลือด ไทเกอร์มวยไทย 4 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.114.4-.4
……………………………………….
ป้องกันแชมป์มวยมันส์วันศุกร์ รุ่นแบนตั้มเวท
3. เพชรไทยแลนด์ ม.ราชภัฏสุรินทร์ (ร.ร.นาดีวิทยา,ยอดมวยพลรัตน์) 118
มวย จ.สุรินทร์ ซ้อม ม.ราชภัฏสุรินทร์
มวยฝีมือครบเครื่องสาดแข้งขวางหน้าแทงยัดใส้บู๊ดุดันเหลี่ยมเข่าดีเคยชนะมา
ชนะคะแนน ยอดธง สจ.โต้งปราจีน 11 ธ.ค.63 รังสิต.119.1-1.1(ชิงแชมป์มวยมันส์วันศุกร์ รุ่นแบนตั้มเวท)
ชนะคะแนน พีรพัฒน์ มวยเด็ด789 30 ก.ย.64 จ.บุรีรัมย์.118.8ขาด.2
แพ้คะแนน หยกมรกต ว.สังข์ประไพ 29 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.121.2-1.2
จะชนะ
พีรพัฒน์ มวยเด็ด789 (ศิษย์ดอกจิก,อึ่งอุบล,ดาสะพานใหม่) 118 มวย จ.อุบลฯ
ซ้อมเพชรยินดี
มวยขวาฝีมือครบเครื่องเปิดเกมสาดแข้งปล้ำตีแข็งแกร่งบู๊ดุดันต่อยหมัดแรง
ชนะคะแนน เชอรี่ บีเอสมวยไทยยิมส์ 4 มี.ค.64 รังสิต.117-1
ชนะคะแนน ชนะเลิศ มีนะโยธิน 2 เม.ย.64 รังสิต.116.5-.5/116.1-1.1-1
แพ้คะแนน เพชรไทยแลนด์ ม.ราชภัฏสุรินทร์ 30 ก.ย.64 จ.บุรีรัมย์.117.6ขาด1.4
……………………………………….
4. (คู่เอก)เสาเอก อ.อัจฉริยะ (ศิษย์เชฟบุญธรรม,เค.ซ่า.ยิม,ศิษย์ป๋าหมึก) 120 แฝดพี่
มวย จ.นนทบุรี ซ้อมเดชรัตน์
แชมป์รู่นซุปเปอร์แบนตั้มเวท เวทีราชดำเนิน
มวยเตี้ยสั้นจังหวะดักสาดแข้งแรงวงในรัดเหนียวดันเข้าเชือกเด้งตีรวดเร็วกว่า
เสมอ กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์ 15 มี.ค.64 รังสิต.120.1-.1
ชนะคะแนน ปืนกล ต.สุรัตน์ 8 เม.ย.64 จ.สงขลา.120
ชนะคะแนน กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์ 5 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.121.2-.2
จะชนะ
เพชรไพลิน สจ.โต้งปราจีน (ศิษย์หนุ่มน้อย,เพชรสีนิล ทับทิมทองรีสอร์ท) 120
มวย จ.ชัยภูมิ
แชมป์ รุ่นแบนตั้มเวท ประเทศไทย 118 ป
มวยเข่าอาชีพเตะต่อยคว้าคอเด้งตีกล้าเบียดกล้าชนล็อกรัดตีเหนียวปลายแรง
แพ้คะแนน เขี้ยว พรัญชัย 25 ต.ค.63 หมอชิต.117.8ขาด.2
เสมอ ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี 8 ธ.ค.63 ลุมพินี.118
ชนะคะแนน ซื่อสัตย์ ยูฟ่า SCR แป๊ะมีนบุรี 7 ก.พ.64 หมอชิต.119.3-.3
……………………………………….
ช่วงที่2 ถ่ายทอดสดเพจมวยเด็ด 789 เวลา 20.30-22.30 น
……………………………………….
1. เพชรหนึ่ง เพชรมวยไทยยิม (ฝรั่งเศส) 100
ชนะคะแนน เพชรนำชัย ส.ไก่เขี่ย 14 ธ.ค.63 พีชทีวี.42 ก.ก
แพ้น็อก3 ธันวาเล็ก ว.สูขสันต์ 5 เม.ย.64 จ.เพชรบูรณ์.
แพ้คะแนน เพชรมงคล ศิษย์ผู้ช่วยแดง 6 พ.ย.64 จ.เพชรบูรณ์.46 กก.
จะแพ้
ขุนณรงค์ ไกรศิระภพบ๊อกซิ่งยิม (นนทนันท์ ศักดิ์ชานุ,อบต.แดง) 100
แพ้คะแนน น๊อตใหม่ หมูปิ้งอร่อยจุงเบย 4 ต.ค.62 รังสิต
แพ้คะแนน ห้าแสนเล็ก พยัคฆ์หมู่ 9 9 พ.ย.62 เคหะร่มเกล้า
แพ้คะแนน มอเตอร์เวย์ สิงห์ทองรัมย์มวยไทย 21 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.99.4ขาด6
.................................................
2. วังไพร แบงค์ยูโร (ศิษย์วรฏา) 117 มวย จ.สงขลา ซ้อมที่ค่าย ศิษย์วรฏา
มวยเข่าล็อกรัดตีเหนียวแน่นปลายแข็งแกร่ง
แพ้คะแนน รุ่งฤทธิ์ ส.วิเศษกิจ 4 ก.ย.63 รังสิต.118.4-2.4
ชนะคะแนน เลิศสยาม ว.อุรชา 16 ต.ค.63 รังสิต.115.9ขาด.1ชิงที่3
มวยรอบซีพีเมจิน็อกเอาท์เงินล้าน
แพ้คะแนน ขาวผ่อง เล็กนครศรี 13 มี.ค.64 จ.ปัตตานี.119
จะชนะ
เมโทร ไกรศิระภพบ๊อกซิ่งยิม (เพชรน้ำงาม ศิษย์เอ้น้อย,บูรพาสตาร์เนชั่น) 117
มวย จ.พิษญุโลก ซ้อมเจทีบ๊อกซิ่ง
ชนะน็อก3 เวลลอย ป.ประจิตรยิม ที่ ภูธร
ชนะคะแนน เพชรสุวรรณ ยูฟ่าบูมิเด็กเซียน ที่ภูธร
ชนะคะแนน ศิริมงคล ศิษย์หม้อน้ำ 21 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.117.6-.6
……………………………………….
3. ยอดขุนศึก รถสวยจ่าเจตสายพลิ้ว (ศิษย์ครูเยี่ยม) 113 มวย จ.บุรีรัมย์ แฝดพี่
มวยสูงยาวเปิดเกมสาดแข้งขวางหน้าแทงปล้ำตีแข็งแกร่ง
ชนะน็อก4 กัณฑ์ ศิษย์นายกโมทย์ทุ่งสง 28 ม.ค.63 ลพน.107ต่อ2ป.มวยแทน
ชนะคะแนน เดชณรงค์ ย.อันดามัน 16 ก.ย.63 รดน.107.9ขาด.1
ชนะคะแนน เพชรทวีศักดิ์ ส.หมื่นสายิม 15 ต.ค.63 รดน.109.3-.3
จะแพ้
พลังหนุ่ม เกียรติชัยยุทธ (ศิษย์นายกโอ๊ะ,สิงห์สมัย) 113 เตะซ้ายต่อยซ้าย
แพ้คะแนน ขาวผ่อง ศักดิ์ภิญโญ 2 พ.ย.63 จ.สงขลา.115.6-.6
แพ้คะแนน จ้าวนรา ร.ร.นราธิวาส 13 มี.ค.64 จ.ปัตตานี.115
ชนะคะแนน เอ็ม 16 ว.อุรชา 5 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.115.1-2.1
.............................................................
4. (คู่เอก)พร้อมรบ น.นพหิรัญ (ช้างเผือก ส.คณิตศร,สีโอปอล) 123 มวย จ.กรุงเทพฯ
มวยเข่าสาดแข้งรัดตีเหนียวแน่นเด้งดีหมัดต่อยแรงเดินติดๆดีปลายมั่นคงกว่า
ชนะคะแนน ชนะศึก ต.สุรัตน์ 23 เม.ย.64 รังสิต.123.5-.5
แพ้คะแนน ชัชชัย ดาบรันสารคาม 1 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.122
แพ้คะแนน ชัชชัย ดาบรันสารคาม 29 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.122
จะชนะ
จอมมาร ศิษย์เชฟบุญธรรม 123 มวย จ.หนองคาย ซ้อมศิษย์เชฟบุญธรรม
มวยขวาฝีมือครบเครื่องสาดแข้งปล้ำตีเหนียวแน่นปลายแข็งแกร่งศอกอันตราย
ชนะคะแนน สิทธิชัย ส.ประสพโชค 19 ต.ค.63 ธนกรสเตเดี้ยม.120
ชนะคะแนน สิทธิชัย ส.ประสพโชค 23 พ.ย.63 รังสิต.120
แพ้คะแนน ยอดนักรบ แอ๊ดสันป่าตอง 22 ก.ย.64 ลุมพินีสตูดิโอ.123.4ขาด.6
...............................................
(สำรอง) 5. เพชรสอง เพชรมวยไทยยิม (ฝรั่งเศส) 100
แพ้คะแนน ทัพศึก ไกรศิระภพบ๊อกซิ่งยิมส์ 6 พ.ย.64 จ.เพชรบูรณ์.
จะแพ้
ฮิปปี้ สิงห์ศรราม 100 "ทายาทยอดมวยใต้"
แพ้คะแนน มนุษย์น้อย ส.เอกภาพันธ์ 29 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.97.6
............................................
ศึกจิตรเมืองนนท์ - อตก.3 - อาทิตย์ 5 ธ.ค. 2564
1. นาคาเล็ก ซูจีบะหมี่เกี๊ยว 112 มวย จ.สระแก้ว ซ้อมซูจีบะหมี่เกี๊ยว
มวยเข่าเปิดเกมเตะต่อยล็อกรัดตีเหนียวแน่นปลายแข็งแกร่งกว่า
ชนะคะแนน เพชรทวีศักดิ์ แสงมรกต 12 ต.ค.63 จ.สมุทรปราการ.
แพ้คะแนน เพชรฉายแสง เพชรเจริญวิทย์ 29 พ.ย.63 บลูอารีน่า.102
แพ้คะแนน เพชรฉายแสง เพชรเจริญวิทย์ 28 มี.ค.64 พีซทีวี.107.2-.2
จะแพ้
สเตฟาน ศิริลักษณ์มวยไทยยิม (ฝ้ายขาว ส.เดชข้าวปุ้น) 112 มวย จ.อุดร
ซ้อมที่ศิริลักษณ์มวยไทย
มวยขวาจังหวะฝีมือครบเครื่องฉลาดหลักเหลี่ยมดีเข้าก่อนออกตัวได้อยู่ที่ใจ
แพ้น็อก4 สไปรท์เดอร์แมน ศิษย์ครูแป๋ว 14 ต.ค.63 รดน.102.6-.6
แพ้น็อก2 แสนชัย จิตรเมืองนนท์ 14 พ.ย.63 จ.นนทบุรี.105
ชนะแตก2 เพชรน้ำหนึ่ง นุ้ยสี่มุมเมือง 16 ต.ค.64 อ้อมน้อย.110.2-1.2
……………………………………….
2. พรพิทักษ์ สท.ถนอมศรีบางปู (สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว,พิทักษ์เมืองแคน,ซูจีบะหมี่เกี๊ยว) 127
มวย จ.ขอนแก่น ซ้อมที่ค่าย สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว แชมป์มวยรอบไทยประกันชีวิต ครั้งที่ 13
มวยซ้ายฝีมือคล่องครบเครื่องสาดแข้งต่อยหมัดแรงบู๊ดุดันอาวุธหนักแรง
ชนะคะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ 14 มี.ค.64 บลูอารีน่า.126
ชนะน็อก3 เพชรสี่คิ้ว อู๊ดนครศรี 6 เม.ย.64 ตะวันนา.135
แพ้น็อก3 เดชทรงวุฒิ ศิษย์ ดร.ชาญชัย 24 ต.ค.64 อตก3.133-1 (พลิก)
จะชนะ
เพชรทอง นายกวิทย์ทุ่งสง (เกียรติทรงฤทธิ์,หมวดวิทิศเชียงใหม่) 127
มวย จ.นครศรีฯ ซ้อมเกียรติทรงฤทธิ์
มวยซ้ายฝีมือครบเครื่องเปิดเกมสาดแข้งปล้ำในตีไอคิวดีหมัดหนักแรง
ชนะน็อก1 ทรงชนะ ต.บรูซลี 14 มี.ค.64 บลูอารีน่า.126.4-.4
ชนะคะแนน พงษ์ศิริ ช้างจันทบุรี 28 มี.ค.64 พีซทีวี.125.2-.2
แพ้คะแนน อีสานใต้ เอกวรรักษา 15 ก.ย.64 ลุมพินีสตูดิโอ.125.4-.4มวยแทน
……………………………………….
3. เมืองทรัพย์ นายกวิทย์ทุ่งสง (ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่,ฉลามดง เอ็นนี่มวยไทย) 138
มวย จ.นครศรีฯ ซ้อมที่ค่ายเกียรติทรงฤทธิ์
มวยเข่าแดนสตอเปิดเกมเตะต่อยขวางหน้าปล้ำตีแข็งแกร่งขยันออกอาวุธสนุกพลิกไปมา
ชนะคะแนน กำชัย โปรทีมแอนด์เซลล์ 27 มี.ค.64 ตะวันนา.130.4-.4
แพ้คะแนน ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 16 ต.ค.64 อ้อมน้อย.139.6-1.6
ชนะน็อก2 กุมารทอง จิตรเมืองนนท์ 7 พ.ย.64 อตก3.139.3-.3
จะชนะ
เฮอริเคน จิตรเมืองนนท์ (เพชรพิฆาต เค.ซ่า.ยิม.) 138 มวย จ.ระยอง ซ้อมจิตรเมืองนนท์
มวยขวาฝีมือครบเครื่องนอกได้ในดีเตะต่อยแรงบู๊ดุดันปล้ำตีแข็งแกร่งหลักเหลี่ยมดี
ชนะคะแนน เจนเชิง เดอะกลั๊ฟพัทยา 5 ธ.ค.63 จ.นนทบุรี.135
แพ้คะแนน ชัย สส.ต้อยแปดริ้ว 28 ก.พ.64 บลูอารีน่า.134.9ขาด.1
ชนะน็อก4 เพื่อไทย พ.พนมพร 31 ต.ค.64 อตก3.142.9ขาด.1/141.9
……………………………………….
4. (คู่เอก)ประจัญบาน สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว (ภ.เจริญแพทย์) 140 มวย จ.ชลบุรี
ซ้อมสจ.วิชิตแปดริ้ว จ.ชลบุรี
สูงยาวฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งโต้ปล้ำในเด้งตีแข็งแรงศอกดักสวนแรงไอคิวดี
ชนะคะแนน ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 3 ต.ค.63 จ.นนทบุรี.131
ชนะคะแนน พลอยวิทยา นายกวิทย์ทุ่งสง 14 พ.ย.63 จ.นนทบุรี.133
แพ้น็อก4 ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย 28 ก.พ.64 บลูอารีน่า.135
จะชนะ
คมอาวุธ เอฟ.เอ.กรุ๊ป 140 มวย จ.หนองคาย ซ้อมที่ค่าย เอฟ.เอ.กรุ๊ป แชมป์วันทรงชัย รุ่น 140 ปอนด์
มวยเข่าบู๊ดุดันเตะต่อยคว้าคอปล้ำตีแข็งแกร่งหมัดศอกแรงกล้าแลกกล้าสวนปลายแข็งแกร่ง
ชนะน็อก4 สี่มนุษย์ ส.สริญญา 28 มี.ค.64 พีซทีวี.140.5-.5ต่อ2ป
ชนะคะแนน ยอดภูผา เบิ้มภูดิน 18 ก.ย.64 ลุมพินีสตูดิโอ.149(คมอาวุธได้นับ8)
ชนะคะแนน ธงสยาม เกียรติทรงฤทธิ์ 30 ต.ค.64 จ.ปทุมธานี.140 ชิงแชมป์วันทรงชัย รุ่น 140 ปอนด์
……………………………………….
5. เป๊ปซี่ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว 100
ชนะคะแนน เมืองสิงห์ อ.วันเชิด 12 ธ.ค.63 จ.ระยอง.ชิงแชมป์ 30.5 ก.ก.
ชนะคะแนน เพชรบ้านลาด ใต้เพชรบุรี 14 มี.ค.64 บลูอารีน่า.100(เดิมพัน 40,000 บาท)
ชนะน็อก2 เพชรไทรใหญ่ เดชฤทธิ์มวยไทย 17 ต.ค.64 บลูอารีน่า.100
จะชนะ
แรมโบ้จิ๋ว น.สงวนพงษ์ 100
แพ้คะแนน เด่นณรงค์ ศิษย์ลมหนาว 19 มี.ค.61 จ.ชลบุรี
แพ้คะแนน ดาวใต้จิ๋ว ส.ชัยรังสี 31 ก.ค.62 รังสิต.30กก.
……………………………………….
6. น้องแว๊ก ซูจีบะหมี่เกี๊ยว (ส.สุนทร) 100
ชนะคะแนน หยกเพชร ศิษย์สามพี่น้อง 21 ก.พ.64 บลูอารีน่า.36ก.ก.
จะชนะ
จูม่ง เกียรติทรงฤทธิ์ 100
แพ้คะแนน ปิ่นเพชร อ.เอนกชัย 14 พ.ย.64 เวที อตก3.100
……………………………………….
ศึกจ้าวมวยไทย - เวทีอ้อมน้อย - เสาร์ 4 ธ.ค. 2564
(11-8) 1. อีสานเหนือ โชติบางแสน (ศิษย์เอราวัณ,ระนองศิษย์เส่ย,ส.น้ำหุ้น) 120
มวย จ.กาฬสินธ์ ซ้อมที่ สนามกีฬา จ.ระนอง
มวยฝีมือครบเครื่องซ้ายจัดจ้านขวางหน้าแทงเจ็บอาวุธจุกจิกเหลี่ยมเชิงดี
ชนะคะแนน เพชรเมืองปาน บำรุงศิษย์ 27 ก.พ.64 พีชทีวี.118
ชนะน็อก2 ฟ้าสว่าง ที.เอ็น.มวยไทย 2 ก.ค.64 ฝนจางชลบุรี.121.6-.6
แพ้คะแนน เพชรแสนคม แจ๊กกี้ยิม 2 ต.ค.64 อ้อมน้อย.119-1
จะชนะ
เพชรนำชัย น.ธณาณัติ (ศรีพนมยิม,ม.เมืองคนดี) 120 มวย จ.สุราษฏร์
ซ้อม ม.เมืองคนดี จ.สุราษฏร์ฯ
มวยขวาเข่าในเหนียวเปิดเกมขวางหน้าค้ำแทงรุนแรงศอกคมบู๊ดุดัน
ชนะคะแนน น้องโรส อ.อัจฉริยะ 19 ธ.ค.63 อ้อมน้อย.119.6ขาด.4
แพ้คะแนน ยอดนักรบ ช.ห้าพยัคฆ์ 17 มี.ค.64 รดน.118.1-.1
แพ้คะแนน กานต์ชัย จิตรเมืองนนท์ 10 ก.ค.64 ฝนจางชลบุรี.119-1
……………………………………….
2. โมฮ๊อค ช้างมหาลาภ (ทีเด็ด99,เพชรสี่หมื่น,เพชรวิทยา,ส.สุขสม) 127
มวย จ.สุราษฏร์ฯ ซ้อมทีเด็ด99
สูงยาวมวยขวาฝีมือครบเครื่องเปิดเกมสาดแข้งซ้ายายปล้ำตีเหนียวแน่นโยนแทงบู๊ดุดันปลายมีฮึด
แพ้น็อก2 เสมือนเทพ วี.เค.เขาใหญ่ 21 ต.ค.63 รดน.119.5-1.5/105.4-.4
ชนะคะแนน แก่นพิทักษ์ ช.ห้าพยัคฆ์ 2 ธ.ค.63 รดน.119.9-.9
ชนะคะแนน โชคดี หนุ่ยกาแฟโบราณ 17 มี.ค.64 รังสิต.119.4-.4
แพ้คะแนน เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม 7 เม.ย.64 รังสิต.122.8-2/118.8ขาด.2 (เสาโท ได้นับยกสาม)
จะชนะ
(เสมอ) หนึ่งพิชิต เพชรพชรอะคาเดมี่ (ต่วนเป๋มวยไทยยิม,เกียรติชูไทย) 127
มวย จ.อุบลฯ ซ้อมเกียรติชูไทย/เพชรพชรอะคาเดมี่
มวยขวาฝีมือครบเครื่องแข้งขวาแรงขวางหน้ายัดไส้ดีลูกเก่งเตะตัดขาดีไอคิวดีเก๋าเกม
ชนะน็อก3 เพชรภาคภูมิ หมวดดับลำปาง 29 ต.ค.63 รดน.126.3-1.3
แพ้คะแนน แรมบ๊อง ศิษย์ เสธตู่ 23 พ.ย.63 รังสิต.126.4-.4
ชนะคะแนน ยอดสุริยา ต.โยธา 20 มี.ค.64 ตะวันนา.127.4-.4
……………………………………….
(5-4) 3. (คู่เอก)ก้องธรณี ส.สมหมาย (ยอดอาชา ม.บุตรราช,ป.พยัคฆ์โสภณ) 135
มวยแทนปราบศึก สีโอปอล มวย จ.เพชรบูรณ์
แชมป์ประเทศไทย รุ่น ไลท์เวท 135 ป.ประเทศไทย แชมป์รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวต 122 ป.เวทีราชดำเนิน
มวยซ้ายจังหวะฝีมือตั้งรับดีดักเตะซ้ายหมัดซ้ายแรงอาวุธคล่องฉลาดอาวุธหลากหลาย
แพ้คะแนน เพชรมณี ภ.หลักบุญ 12 ธ.ค.63 อ้อมน้อย.138.2-.2มวยรอบอีซุซุคัพ 31
ชนะคะแนน ชาติพยัคฆ์ ช.ห้าพยัคฆ์ 15 มี.ค.64 รดน.135.4-.4
แพ้คะแนน กิ่งซางเล็ก ต.หลักสอง 24 เม.ย.64 อ้อมน้อย.135 (ชิงแชมป์รุ่น ไลท์เวท 135 ป.เวทีอ้อมน้อย)
ชนะน็อก1 ชาติพยัคฆ์ ช.ห้าพยัคฆ์ 13 พ.ย.64 อ้อมน้อย.135.2-.2(ชิงแชมป์ว่างประเทศไทย รุ่น ไลท์เวท 135 ป.ประเทศไทย)
จะชนะ
บัวเขียว ป.เปาอินทร์ (N&P บ๊อกซิ่งยิมส์,ควรระเลิงหวาย) 137 มวย จ.ยโสธร
ซ้อมที่ค่าย ป.เปาอินทร์
มวยฟอร์มสดฝีมือครบเครื่องเตะต่อยแรงบู๊ดุดันหมัดศอกแรงปล้ำตีแข็งแกร่ง
ชนะคะแนน เพชรกาฟิวส์ จิตรเมืองนนท์ 19 ธ.ค.63 อ้อมน้อย.134.8ขาด.2
ชนะน็อก3 เดชฝั่งโขง จอห์น เอ.เอ็ม.เอ. 13 มี.ค.64 พีชทีวี.135 (ชิงที่1มวยรอบท็อปวันครั้งที่2)
ชนะคะแนน เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต 30 ต.ค.64 อ้อมน้อย.136.8-.8/135.8-.8
……………………………………….
4. โอท๊อป เอ็นนีมวยไทยยิมส์ (ส.บริสุทธิ์) 123
ชนะน็อก2 เพชรแท้ อริษากรุ๊ป 11 ม.ค.62 อ้อมน้อย.102-2
ชนะคะแนน แสนชัย ลูกถ้ำเสือ 31 ม.ค.63 ลพน.100(ชก2พัก2นาที)
ชนะน็อก4 ลูฟี่ เดอะเบสท์มวยไทยยิม 26 มิ.ย.64 ฝนจางชลบุรี.122.2-.2มวยแทน
จะชนะ
(ตร.) บุญหลาย ศิษย์เชฟบุญธรรม (ตี๋เล็ก ส.เพชรจำรัส,อิงโค่ไทยแลนด์) 123
มวย จ.นครราชสีมา
มวยจังหวะฝีมือดักสาดแข้งแรงขวางหน้าแทงล็อกรัดตีเหนียวแน่นหลักเหลี่ยมดี
แพ้คะแนน มหาเฮง เพชรรุ่งเรือง 2 พ.ย.63 รังสิต.118
ชนะคะแนน เพชรรุ่งแสง วรวินยิมส์ 30 พ.ย.63 รังสิต.118
แพ้คะแนน ซุปเปอร์นิว โนนแดงยิม 29 มี.ค.64 รังสิต.123
……………………………………….
5. สกัดเพชร หนุ่ยกาแฟโบราณ (สะเก็ดเพชร ส.บริสุทธิ์,เอ็นนี่มวยไทย) 130
มวย จ.อุบลฯ ซ้อมเกียรติกำธร
มวยขวาฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งโต้เหลี่ยมหักเทดีหมัดศอกแรงสายต่ำได้ลุ้น
ชนะคะแนน กาแก้ว ส.พงษ์อมร 17 ธ.ค.63 รดน.124.4-.4
ชนะคะแนน พฤหัสน้อย ดร.น็อตมวยไทย 13 มี.ค.64 ตะวันนา.125
ชนะน็อก4 เสือสั่งฟ้า ศิษย์ผู้ใหญ่เทพ 18 ก.ย.64 ฝนจางชลบุรี.130
จะชนะ
เพชรแท้ ส.วังเสือ (ลูกบ่อตกปลา,ศิษย์เบญจมะ) 130 มวย จ.ฉะเชิงเทรา
ซ้อมที่สีโอปอล
มวยซ้ายฝีมือครบเครื่องเตะขาเจาะยางแข้งซ้ายต่อยซ้ายแรงรวดเร็วหลักเหลี่ยมดี
แพ้คะแนน ลมโชย ฟลุ๊กบะหมี่เกี๊ยว 19 ส.ค.63 รดน.115-3
ชนะคะแนน พรตะวัน ส.ภูมิภัทร 7 ต.ค.63 รดน.114.6-1.6
แพ้คะแนน เพชรนิพนธ์ ศักดิ์ ช.ร.บ. 3 ธ.ค.63 รดน.119.3-3
……………………………………….
6. เพชร ดาบภูกระบี่ 108
ชนะคะแนน สองชาติ สีโอปอล 9 ต.ค.64 อ้อมน้อย.107.2-.2
จะแพ้
พญาครุฑเล็ก ช้างมหาลาภ (เสือจั่นทถกบ้านนามวยไทย) 108
มวย จ.สงขลา ซ้อมทีเด็ด99
แพ้น็อก2 เพชรแท้ ศิษย์นพรัตน์ 18 ก.ย.64 ฝนจางชลบุรี.110
……………………………………….
ศึกจิตรเมืองนนท์ - อตก.3 - อาทิตย์ 5 ธ.ค. 2564
(ตร.) 1. นาคาเล็ก ซูจีบะหมี่เกี๊ยว 112 มวย จ.สระแก้ว ซ้อมซูจีบะหมี่เกี๊ยว
มวยเข่าเปิดเกมเตะต่อยล็อกรัดตีเหนียวแน่นปลายแข็งแกร่งกว่า
ชนะคะแนน เพชรทวีศักดิ์ แสงมรกต 12 ต.ค.63 จ.สมุทรปราการ.
แพ้คะแนน เพชรฉายแสง เพชรเจริญวิทย์ 29 พ.ย.63 บลูอารีน่า.102
แพ้คะแนน เพชรฉายแสง เพชรเจริญวิทย์ 28 มี.ค.64 พีซทีวี.107.2-.2
จะชนะ
สเตฟาน ศิริลักษณ์มวยไทยยิม (ฝ้ายขาว ส.เดชข้าวปุ้น) 112 มวย จ.อุดร
ซ้อมที่ศิริลักษณ์มวยไทย
มวยขวาจังหวะฝีมือครบเครื่องฉลาดหลักเหลี่ยมดีเข้าก่อนออกตัวได้อยู่ที่ใจ
แพ้น็อก4 สไปรท์เดอร์แมน ศิษย์ครูแป๋ว 14 ต.ค.63 รดน.102.6-.6
แพ้น็อก2 แสนชัย จิตรเมืองนนท์ 14 พ.ย.63 จ.นนทบุรี.105
ชนะแตก2 เพชรน้ำหนึ่ง นุ้ยสี่มุมเมือง 16 ต.ค.64 อ้อมน้อย.110.2-1.2
……………………………………….
(เสมอ) 2. พรพิทักษ์ สท.ถนอมศรีบางปู (สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว,พิทักษ์เมืองแคน,ซูจีบะหมี่เกี๊ยว) 127
มวย จ.ขอนแก่น ซ้อมที่ค่าย สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว แชมป์มวยรอบไทยประกันชีวิต ครั้งที่ 13
มวยซ้ายฝีมือคล่องครบเครื่องสาดแข้งต่อยหมัดแรงบู๊ดุดันอาวุธหนักแรง
ชนะคะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ 14 มี.ค.64 บลูอารีน่า.126
ชนะน็อก3 เพชรสี่คิ้ว อู๊ดนครศรี 6 เม.ย.64 ตะวันนา.135
แพ้น็อก3 เดชทรงวุฒิ ศิษย์ ดร.ชาญชัย 24 ต.ค.64 อตก3.133-1 (พลิก)
จะชนะ
เพชรทอง นายกวิทย์ทุ่งสง (เกียรติทรงฤทธิ์,หมวดวิทิศเชียงใหม่) 127
มวย จ.นครศรีฯ ซ้อมเกียรติทรงฤทธิ์
มวยซ้ายฝีมือครบเครื่องเปิดเกมสาดแข้งปล้ำในตีไอคิวดีหมัดหนักแรง
ชนะน็อก1 ทรงชนะ ต.บรูซลี 14 มี.ค.64 บลูอารีน่า.126.4-.4
ชนะคะแนน พงษ์ศิริ ช้างจันทบุรี 28 มี.ค.64 พีซทีวี.125.2-.2
แพ้คะแนน อีสานใต้ เอกวรรักษา 15 ก.ย.64 ลุมพินีสตูดิโอ.125.4-.4มวยแทน
……………………………………….
3. เมืองทรัพย์ นายกวิทย์ทุ่งสง (ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่,ฉลามดง เอ็นนี่มวยไทย) 138 มวย จ.นครศรีฯ
ซ้อมที่ค่ายเกียรติทรงฤทธิ์
มวยเข่าแดนสตอเปิดเกมเตะต่อยขวางหน้าปล้ำตีแข็งแกร่งขยันออกอาวุธสนุกพลิกไปมา
ชนะคะแนน กำชัย โปรทีมแอนด์เซลล์ 27 มี.ค.64 ตะวันนา.130.4-.4
แพ้คะแนน ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 16 ต.ค.64 อ้อมน้อย.139.6-1.6
ชนะน็อก2 กุมารทอง จิตรเมืองนนท์ 7 พ.ย.64 อตก3.139.3-.3
จะชนะ
(ตร.) เฮอริเคน จิตรเมืองนนท์ (เพชรพิฆาต เค.ซ่า.ยิม.) 138 มวย จ.ระยอง
ซ้อมจิตรเมืองนนท์
มวยขวาฝีมือครบเครื่องนอกได้ในดีเตะต่อยแรงบู๊ดุดันปล้ำตีแข็งแกร่งหลักเหลี่ยมดี
ชนะคะแนน เจนเชิง เดอะกลั๊ฟพัทยา 5 ธ.ค.63 จ.นนทบุรี.135
แพ้คะแนน ชัย สส.ต้อยแปดริ้ว 28 ก.พ.64 บลูอารีน่า.134.9ขาด.1
ชนะน็อก4 เพื่อไทย พ.พนมพร 31 ต.ค.64 อตก3.142.9ขาด.1/141.9
……………………………………….
4. (คู่เอก)ประจัญบาน สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว (ภ.เจริญแพทย์) 140 มวย จ.ชลบุรี
ซ้อมสจ.วิชิตแปดริ้ว จ.ชลบุรี
สูงยาวฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งโต้ปล้ำในเด้งตีแข็งแรงศอกดักสวนแรงไอคิวดี
ชนะคะแนน ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 3 ต.ค.63 จ.นนทบุรี.131
ชนะคะแนน พลอยวิทยา นายกวิทย์ทุ่งสง 14 พ.ย.63 จ.นนทบุรี.133
แพ้น็อก4 ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย 28 ก.พ.64 บลูอารีน่า.135
จะชนะ
(เสมอ) คมอาวุธ เอฟ.เอ.กรุ๊ป 140 มวย จ.หนองคาย ซ้อมที่ค่าย เอฟ.เอ.กรุ๊ป
แชมป์วันทรงชัย รุ่น 140 ปอนด์
มวยเข่าบู๊ดุดันเตะต่อยคว้าคอปล้ำตีแข็งแกร่งหมัดศอกแรงกล้าแลกกล้าสวนปลายแข็งแกร่ง
ชนะน็อก4 สี่มนุษย์ ส.สริญญา 28 มี.ค.64 พีซทีวี.140.5-.5ต่อ2ป
ชนะคะแนน ยอดภูผา เบิ้มภูดิน 18 ก.ย.64 ลุมพินีสตูดิโอ.149(คมอาวุธได้นับ8)
ชนะคะแนน ธงสยาม เกียรติทรงฤทธิ์ 30 ต.ค.64 จ.ปทุมธานี.140 ชิงแชมป์วันทรงชัย รุ่น 140 ปอนด์
……………………………………….
5. เป๊ปซี่ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว 100
ชนะคะแนน เมืองสิงห์ อ.วันเชิด 12 ธ.ค.63 จ.ระยอง.ชิงแชมป์ 30.5 ก.ก.
ชนะคะแนน เพชรบ้านลาด ใต้เพชรบุรี 14 มี.ค.64 บลูอารีน่า.100(เดิมพัน 40,000 บาท)
ชนะน็อก2 เพชรไทรใหญ่ เดชฤทธิ์มวยไทย 17 ต.ค.64 บลูอารีน่า.100
จะชนะ
แรมโบ้จิ๋ว น.สงวนพงษ์ 100
แพ้คะแนน เด่นณรงค์ ศิษย์ลมหนาว 19 มี.ค.61 จ.ชลบุรี
แพ้คะแนน ดาวใต้จิ๋ว ส.ชัยรังสี 31 ก.ค.62 รังสิต.30กก.
ชนะคะแนน วันเผด็จ ส.เทียนทอง จ.ชลบุรี
……………………………………….
6. น้องแว๊ก ซูจีบะหมี่เกี๊ยว (ส.สุนทร) 100
ชนะคะแนน หยกเพชร ศิษย์สามพี่น้อง 21 ก.พ.64 บลูอารีน่า.36ก.ก.
จะชนะ
จูม่ง เกียรติทรงฤทธิ์ 100
แพ้คะแนน ปิ่นเพชร อ.เอนกชัย 14 พ.ย.64 เวที อตก3.100
ศึกมวยไทย7สี - ช่อง7สี - อาทิตย์ 5 ธ.ค. 2564
มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 21 สายA
1. ขุนศึก ส.เตชะพันธุ์ (สุรสีห์มวยไทย) 114 มวย จ.สงขลา
ซ้อม ส.เตชะพันธุ์
มวยขวาเปิดเกมเตะขาเจาะยางต่อยแม่นบู๊ดุดันอาวุธหนักแรงทุกลูกมิสเตอร์น็อกเอ๊าคนใหม่
ชนะน็อก3 โพธิแก้ว ศิษย์เพชรเอกเล็ก 9 พ.ย.63 หาดใหญ่.110
ชนะน็อก2 หนึ่งแสน ว.เกียรติศิริ 2 เม.ย.64 หาดใหญ่.112
ชนะน็อก3 พลังเพชร ช.แชมป์เปี้ยน 3 ต.ค.64 หมอชิต.114.1-.1
แพ้คะแนน เดชภาคิน ศิษย์กำนันจีระวัฒน์ 31 ต.ค.64 หมอชิต.114.8-.8
จะแพ้
(5-3) ช่างทอง เอ็มยุเด็น 114 มวย จ.กระบี่ ซ้อม เอฟ.เอ.กรุ๊ฟ.
มวยซ้ายสูงยาวฝีมือจัดจ้านหมัดต่อยแรงแข้งซ้ายแรงฟอร์มสดหลักเหลี่ยมดีกว่า
ชนะคะแนน ศิลปิน บางกอกอะไหล่ยนต์ 10 พ.ย.62 ช่อง7สี.104-1
ชนะคะแนน อำนาจเดช ศิษย์นายกโมทย์ทุ่งสง 1 ธ.ค.62 จ.นนทบุรี.108.7-.7มวยแทน
ชนะคะแนน บรรลือเดชเล็ก ลูกเจ้าพ่อกุมภกัณฑ์ 5 ม.ค.63 นนทบุรี.110.8-.8
ชนะคะแนน เพชรวิเศษ ปุ๋ยปลานิลทอง 1 ก.พ.63 ลพน.112.2-2.2
ชนะน็อก3 เพชรวิเศษ ปุ๋ยปลานิลทอง 8 มี.ค.63 จ.นนทบุรี.111
ชนะคะแนน เพชรพฤหัส ศิษย์นายกทวีปตะพง 31 ต.ค.64 หมอชิต.114.7-.7
มวยรอบปูนเสือ สาย A ครั้งที่ 21
.........................................
มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 21 สายA
(3-2) 2. เพชรนำชัย สจ.โต้งปราจีน (วีระพลมวยไทย,อ๊อดตึกแดง,ส.จารุวรรณ) 114
มวย จ.ศรีสะเกษ ซ้อมส.จารุวรรณ
มวยฝีมือครบเครื่องเปิดเกมสาดแข้งหมัดหนักต่อยแรงบู๊ดุดันปลายแข็งแกร่ง
ชนะน็อก3 สิงห์ดำ ยุทธสุราษฏร์ 7 ก.พ.64 หมอชิต.106
แพ้คะแนน กสิกร นายกเอท่าศาลา 20 มี.ค.64 ลุมพินี.111.4-.4มวยแทน (2-1 เสียง)
แพ้น็อก4 ยอดบัวงาม เพชรเกียรติเพชร 11 เม.ย.64 หมอชิต.107.6-1.6
แพ้คะแนน เพชรพฤหัส (พฤหัสเล็ก) ศิษย์นายกทวีปตะพง 2 ต.ค.64 บุรีรัมย์.112.4ขาด.6
ชนะคะแนน อำนาจเดช ศิษย์นายกโมทย์ทุ่งสง 7 พ.ย.64 หมอชิต.114.3-.3
จะชนะ
เพชรมงคล ศิษย์สารวัตรเสือ (ฟ้ามงคล ส.พัฒนา) 114 มวย จ.นครราชสีมา
ซ้อมศิษย์สารวัตรเสือ
มวยสูงยาวเข่าดีบู๊เปิดเกมส์เดินสาดแข้งเสียบเข่าบวกศอกปลายมีฮึด
ชนะน็อก4 หยกมณี ศิษย์เพชรมณี จ.นครราชสีมา
ชนะคะแนน ยอดน้ำเหนือ กิจ ต.ชายทุ่ง 29 ธ.ค.63 ที่ จ.นครราชสีมา(ชิงแชมป์ 112 ป มวยไทยภาคอีสาน)
ชนะน็อก2 มรกตแดง ส.เตชะพันธ์ 8 มี.ค.64 จ.นครราชสีมา.
ชนะคะแนน อำนาจเดช ศิษย์นายกโมทย์ทุ่งสง 10 ต.ค.64 หมอชิต.114.7-.7
แพ้คะแนน ภูมิใจไทย ปกรณ์พรชัย 7 พ.ย.64 หมอชิต.115.6-1.6
……………………………………….
3. ก้องเกียรติ ท.พราน49 (รอยัลฮิลล์รีสอร์ท,ยอดเซียน ต.บ้านตาล) 130
ซ้อมที่ค่ายมวยลานนามวยไทย (เกียรติบุษบาเก่า) ที่จ.เชียงใหม่
เป็นอาสาสมัครทหารพรานนาวิกโยธิน ที่ จ.จันทบุรี อดีตแชมป์มวยรอบปูนเสือครั้งที่11
มวยเข่าเปิดเกกมเตะต่อยแรงศอกคมโต้แรงปล้ำตีแข็งแกร่งกล้าแลกกล้าสวนเก่าเก๋าเกม
ชนะคะแนน มังกรทอง ศิษย์นายกทวีปตะพง 30 ส.ค.63 จ.นนทบุรี.128.3-.3ต่อ1ป.
แพ้คะแนน มหามงคล ว.วังพรหม 25 ต.ค.63 จ.นนทบุรี.128.8ขาด.2
ชนะคะแนน มหามงคล ว.วังพรหม 27 ธ.ค.63 หมอชิต.128.8ขาด.2
แพ้คะแนน เพชรดำ ไดมอน 98 7 มี.ค.64 หมอชิต.132
แพ้คะแนน วายุน้อย เพชรเกียรติเพชร 10 เม.ย.64 ลุมพินี.130.8ขาด.2
จะชนะ
(เสมอ) วรพล เกียรติชัชนันท์ (ไผ่ดงยิม,วรพลเล็ก ศิษย์ก้องสยาม) 130 มวย จ.บุรีรัมย์
ซ้อมลูกเจ้าแม่ไทรทอง
มวยซ้ายฝีมือครบเครื่องเตะซ้ายต่อยซ้ายแรงล็อกรัดตีเหนียวแน่นบู๊ดุดันหมัดต่อยแรง
ชนะน็อก3 ฟ้ามีชัย ดาบรันสารคาม 22 ก.พ.63 ลพน.120
ชนะคะแนน ชาติพยัคฆ์ ศักดิ์สตูล 13 ก.ย.63 จ.นนทบุรี.125.1-1.1
แพ้คะแนน ฉลามขาว ต.หมอศรี 13 ธ.ค.63 หมอชิต.131.8-2.8
ชนะน็อก4 อาณัติ ส.เดชะพันธ์ 9 ต.ค.64 บุรีรัมย์.135.8ขาด.2
ชนะน็อก2 เพชรดำ เพชรเกียรติเพชร 20 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.136
……………………………………….
ชิงแชมป์ว่างรุ่นเฟเธอร์เวต 126 ปอนด์ เวทีมวยช่อง 7 สี
(2-1) 4. (คู่เอก)คมเพชร อ.อัจฉริยะ (ศิษย์สารวัตรเสือ,ก.อดิศร,ส.สิทธิพร) 126
มวย จ.นครราชสีมา ซ้อมศิษย์สารวัตรเสือ
มวยฝีมือครบเครื่องสาดแข้งแรงขวางหน้าแทงหมัดศอกแรงเหลี่ยมมวยดีกว่า
แพ้คะแนน พระจันทร์ฉาย พี.เค.แสนชัยฯ 8 ธ.ค.63 ลุมพินี.122.4-.4
ชนะน็อก2 เพชร อ.พิมลศรี 27 มี.ค.64 ลุมพินี.122
แพ้คะแนน วิว เพชรโกศล 28 ก.ย.64 ฝนจางชลบุรี.127.2 ลด 1.2
แพ้คะแนน เพชรรุ่งเรือง อ๊อดตึกแดง 7 พ.ย.64 หมอชิต.129-2(คมเพชรโดนนับ ????
จะชนะ
เพชรรุ่งเรือง อ๊อดตึกแดง (ส.จารุวรรณ,ภ.หลักบุญ) 126 มวย จ.ศรีสะเกษ ซ้อมส.จารุวรรณ
มวยเข่าอาชีพขวางหน้าแทงแหลมไล่แขนคีบคอกดตีดีปล้ำตีแข็งแกร่งบู๊ดุดันปอดใหญ่ปลายแรง
แพ้คะแนน สมิงดำ ฉ.อจลบุญ 21 ก.พ.64 หมอชิต.125
แพ้คะแนน ป้อมเพชร วีเคเขาใหญ่ 4 เม.ย.64 จ.นนทบุรี.127.6-.6
แพ้คะแนน เพชรรุ่ง ศิษย์นายกไก่แปดริ้ว 2 ต.ค.64 บุรีรัมย์.126.4-.4
ชนะคะแนน คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ 7 พ.ย.64 หมอชิต.128.8-1.8(เพชรรุ่งเรืองเป็นมวยแทน)
……………………………………….
5. สิทธิชัย ส.เตชะพันธ์ 112
แพ้คะแนน ศักดิ์ชัย ส.ยิ่งเจริญการช่าง 31 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.110.4ขาด.6
จะชนะ
เพชรบ้านดอน เพชรแสงทอง 112 มวย จ.ยโสธร
ชนะคะแนน แม็กนั่ม ดาบรันสารคาม 7 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.มวยแทนไม่ชั่ง
……………………………………….
6. เหล็กกล้า ส.จารุวรรณ 100
จะชนะ
เพชรประภาพร ลูกบ้านใหญ่ 100
ศึกอมรินทร์ซุปเปอร์ไฟต์ - ราชดำเนิน - อาทิตย์ 5 ธ.ค. 2564
1. ฤทธิเดช เพชรสุริยา (จ้าวเวหา เค.ซ่า.ยิมส์,เพชรนิลดำ ก.แสงจันทร์) 116
มวยแทนเอฟ 16 มวย จ.นนทบุรี
ชนะคะแนน คฑาเพชร สิงห์มาวิน 4 เม.ย.64 จ.นนทบุรี.114-2
แพ้คะแนน ยอดมนุษย์ นายกเอท่าศาลา 3 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.116
แพ้คะแนน เสาร์ ทรัพย์สมบูรณ์ฟาร์ม 31 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.116
จะแพ้
(ต่อ-รอง) เสมอสิงห์ ลูกเจ้าพ่อหลวงวัง 116 มวย จ.สุรินทร์
ซ้อมที่ค่าย ป.อ่อนนุช & อรรถชัยมวยไทยยิม
แพ้น็อก3 นำขบวน มวยหูเบียร์ระนอง 13 ก.พ.64 พีชทีวี.104-1
ชนะน็อก2 เพชรปราสาท ส.พาราษฎร์ 9 ต.ค.64 บุรีรัมย์.114.4ขาด.6
ชนะน็อก4 สมานทอง สิงห์สมัย 7 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.114.4-.4(เสมอสิงห์โดนโห่)
......................................................
(10-9) 2. คมกริช ศูนย์กีฬาห้วยต้ม 118 มวย ลำพูน ซ้อมศูนย์กีฬาห้วยต้ม
น้องชายมาวิน แชมเปี้ยนชมรมมวยสยามภาคเหนือ 115 ปอนด์
มวยฝีมือครบเครื่องเตะขาต่อยหมัดอาวุธหนักแรงปล้ำตีดีหมัดหนักแรงฟอร์มสด
ชนะน็อก2 เด่นเชียงราย ร.ร.กีฬาลำปาง 24 ก.ย.59 จ.ลำปาง
ชนะคะแนน เพชรวานร ศิษย์ไทยแลนด์ 7 ต.ค.64 จ.ลำปาง.115
ป้องกันแชมเปี้ยนชมรมมวยสยาม ภาคเหนือ 115 ปอนด์
ชนะน็อก2 คมพยัคฆ์ สวนอาหารปีกไม้ 14 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.116.2-.2
จะชนะ
เอ็กซ์ซ่า ส.จารุวรรณ 118 มวย จ.ศรีสะเกษ ซ้อม ส.จารุวรรณ
มวยเข่าขวางหน้าปล้ำตีแข็งแกร่งฟันศอกแรงบู๊ดุดันเข่าในเหนียวปลายแข็งแกร่ง
แพ้คะแนน เพชรวิชัย ว.จักรวุฒิ 25 ก.ย.64 ลุมพินี.119.2ขาด.8
ชนะน็อก4 ตะวันแดง บางกอกอะไหล่ยนต์ 24 ต.ค.64 จ.บุรีรัมย์.121.2
แพ้คะแนน กริชเพชร ศูนย์กีฬาห้วยต้ม 13 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.119.8-.8
.........................................................
3. พยัคฆ์จิ๋ว สจ.เล็กเมืองนนท์ (กีล่าสปอร์ต,กาแฟโฟกัส,ศิษย์ เสธ ตู่,ส.ที่ราบสูง) 118
มวย จ.ลำปาง ซ้อม สจ.เล็กเมืองนนท์
มวยจังหวะฝีมือเปิดเกมเตะขาต่อยหมัดแรงไล่แขนยัดไส้แรงบู๊ดุดันอาวุธหนักแรง
ชนะคะแนน เพชรอำนาจ สวรรค์สร้างมัญจา 6 ธ.ค.63 จ.นนทบุรี.119.8-.8มวยแทน/118.2-1.2
แพ้น็อก2 ชูทรัพย์ ส.สละชีพ 232 มี.ค.64 ลพน.117.6-.6
ชนะคะแนน กฤษณะชัย รองสมัคร อบจ.อุดร 14 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.117.6-.6(พยัคฆ์จิ๋ว ได้นับ8 ยกแรก)
จะแพ้
(11-8) เพชรมงคล ศูนย์กีฬาห้วยต้ม (วิษณุกลการ) 118 มวย อ.ลี้ จ.ลำพูน
มวยขวาฝีมือครบเครื่องเตะต่อยแรงปล้ำตีแข็งแกร่งบู๊ดุดันปลายแข็งแกร่ง
แพ้คะแนน ชูทรัพย์ ส.สละชีพ 11 ต.ค.63 หมอชิต.117.4-.4
แพ้คะแนน เพชร พรัญชัย 29 พ.ย.63 หมอชิต.118
ชนะน็อก1 ดาบดำ ปตท.ทองทวี 24 ต.ค.64 หมอชิต.121.4-1.4 (เพชรมงคลใช้ลูกถีบทีเดียว)
...........................................................
(5-2) 4. (คู่เอก)ไท สจ.เปี๊ยกอุทัย (เพชรมรกต ส.กัลยาณี) 134
มวย จ.สุรินทร์ น้องชาย"ซ้ายอุกกาบาต" กุหลาบดำ
มวยเตะต่อยแรงบู๊ดุดันศอกคมดุดันปลายแข็งแกร่งหนักแรงทุกลูกบู๊ดุดันได้ลุ้นตลอด
ชนะน็อก2 เพชรกาฟิวส์ จิตรเมืองนนท์ 13 มี.ค.64 พีชทีวี.135.8-.8 ชิงที่ 3
มวยรอบท็อปวันมวยมันส์พันธุ์ดุุ
ชนะคะแนน แสงมรกต ภ.เจริญแพทย์ 25 เม.ย.64 หมอชิต.132.6-.6
ชนะคะแนน มีโชค บางกอกอะไหล่ยนต์ 31 ต.ค.64 หมอชิต.134.5-.5
จะชนะ
มีโชค บางกอกอะไหล่ยนต์ (เด่นมีชัย ส.สุขสำราญ,ต่อเพชร อ.บุญช่วย) 134
มวย อ.เลิงนกทา จ.ยโสธร
มวยซ้ายสูงยาวฝีมือครบเครื่องตังรับจับทางขวางหน้าแทงศอกสวนแรงฉลาดเหลี่ยมเชิงดี
แพ้คะแนน อาณัติ ส.เดชะพันธ์ 25 ต.ค.63 จ.นนทบุรี.135.1-1.1
แพ้น็อก3 เพชรดำ ภ.เจริญแพทย์ 13 ธ.ค.63 จ.นนทบุรี.130.5-1.5
แพ้คะแนน ไท สจ.เปี๊ยกอุทัย 31 ต.ค.64 หมอชิต.136.2-2.2มวยแทน
............................................................
5. เงาอีที ปตท.ทองทวี (ก.เกมส์ท่าไคร้,เพชรสมนึก) 100
แพ้คะแนน แหวนเพชรเล็ก ศิษย์ปิ่นสยาม 11 ธ.ค.62 จ.ระยอง
แพ้คะแนน เก่งรบ ป.หนึ่งเดียว 14 ม.ค.63 จ.ชัยภูมิ32ก.ก.
แพ้คะแนน มอเตอร์เวย์ สังข์ทองรัมย์มวยไทย 8 มี.ค.63 จ.ขอนแก่น สนุกคว้า34,000บาท
จะชนะ
ดงภูผา ส.เดชะพันธ์ (ว.สกุลรัตน์) 100 มวย กทม. คู่แฝดแก่นกาหลง
แพ้คะแนน ตะวันฉาย ยูฟ่าบูมเด็กเซียน 5 เม.ย.64 จ.เพชรบูรณ์.38.5
แพ้คะแนน มนต์แคน บูมเด็กเซียน 3 ต.ค.64 หมอชิต.100
แพ้คะแนน ใจแอ้น ศิริลักษณ์มวยไทย 7 พ.ย.64 จ.บุรีรัมย์.43.9ขา0.1กก.

ข้อมูลวิจารณ์ในส่วนนี้จะเป็นคู่มวยล่วงหน้า ซึ่งในวันที่ทำการแข่งขันจริงคู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง

หากท่านต้องการข้อมูลวิจารณ์ที่มีการปรับเปลี่ยนตามวันแข่งขันจริง ท่านสามารถติดตามได้ในส่วนของคอลัมน์ วิจารณ์มวย