อันดับนักมวยไทยสภามวยไทยโลก

ประจำเดือน กรกฏาคม 2559

จัดเมื่อ 21 กรกฏาคม - 9 สิงหาคม 2559

รุ่นพินเวต น้ำหนักไม่เกิน 100 ปอนด์ (45.45 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. -
  2. -
  3. -
  4. -
  5. -
  6. -
  7. -
  8. -
  9. -
  10. -
รุ่นมินิฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์ (47.62 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. เชอรี่ ดวงใจพ่อ
  2. สายันต์เล็ก พี.เค.แสนชัย
  3. เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี
  4. โกโก้ แป๊ะมีนบุรี
  5. เพชรนรินทร์ ป.เป๊กโก้
  6. ฤทธิ์ ม.รัตนบัณฑิต
  7. โดมทอง ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม
  8. สมิงเดช ส.ไชยกร
  9. ลูกทอย เอฟ.เอ.กรุ๊ป
  10. แพรวพราว เพชรยินดีอะคาเดมี่
รุ่นไลต์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์ (48.99 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. เพชรเมืองชล ภ.สวนทอง
  2. เพชรรุ่ง สจ.วิชิตแปดริ้ว
  3. เจริญพร ภพธีรธรรม
  4. ีรักเต็มร้อย สจ.วิชิตแปดริ้ว
  5. สราวุฒิ สจ.วิชิตแปดริ้ว
  6. รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  7. สามดี เพชรยินดีอะคาเดมี่
  8. รณชัย สันติอุบล
  9. พยัคฆ์หิรัญ ช.ห้าพยัคฆ์
  10. สะท้านเมืองเล็ก หนุ่มพรเทพ
รุ่นฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์ (50.80 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. โยธิน เอฟ.เอ.กรุ๊ป
  2. พลังพล เพชรยินดีอะคาเดมี่
  3. น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์
  4. เสาเอก เคซ่ายิม
  5. ชัยมงคล ป.อ่าวทะเลบางเสร่
  6. ประจัญบาน สจ.วิชิตแปดริ้ว
  7. เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  8. วัชรพล พี.เค.แสนชัีย
  9. บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร
  10. อาชาไนย เพชรยินดีอะคาเดมี่
รุ่นซูปเปอร์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์ (52.16 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. กุมารดอย ส.จิตรภักดี
  2. ปืนกล ต.สุรัตน์
  3. สุริยันต์เล็ก อบต.กำพี้
  4. วันฉลอง พี.เค.แสนชัย
  5. จอมโหด อีมิเน้นท์แอร์
  6. เก่งกล้า ป.เป๊กโก้
  7. ตะวันฉาย พี.เค.แสนชัย
  8. ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่
  9. วันมีโชค ภูหงส์ทอง
  10. พิชิตชัย พี.เค.แสนชัียมวยไทยยิม
รุ่นแบนตั้นเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์ (53.22 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. เพชร อ.พิมลศรี
  2. พลกฤต ต.เอี่ยวเจริญทอง
  3. เพชรดำ เพชรยินดีอะคาเดมี่
  4. เพชรวสรณ์ อั๋นสุขุมวิท
  5. เก่งกาจ ป.เป๊กโก้
  6. เมธี สจ.ต้อยแปดริ้ว
  7. ประกายเพชร อีมิเน้นท์แอร์
  8. แหลมคม หมู่บ้านศิริลักษณ์
  9. เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย
  10. ขวัญโดม ต่อมีนบุรี
รุ่นซูปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน122 ปอนด์ (55.34 กก.)
แป๊ะเท่ง เกียรติพลทิพย์

แชมป์ : แป๊ะเท่ง เกียรติพลทิพย์

  1. มรกต คมสายไหม
  2. ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่
  3. เพชรน้ำงาม ส.มีอุดร
  4. สิงห์ พรัญชัย
  5. คมเกียรติ ท.มโนธรรมรักษา
  6. ดาวไฟ ส.เสือเพชร
  7. ฉลาม พรัญชัย
  8. เพชรศิลา ช.สามพี่น้อง
  9. หรั่งขาว เจริญกิตติกร
  10. Keisuke Miyamoto (JPN)
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์ (57.15 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ซุปเปอร์เล็ก ม.รัตนบัณฑิต
  2. พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  3. ซุปเปอร์บอล ตี๋เมืองเลย
  4. แก้วกังวาล พริ้ววาโย
  5. เพชรมรกต ทีเด็ด 99
  6. เพชรทักษิณ ส.สมหมาย
  7. นวพล พี.เค.แสนชัย
  8. ปากกาเหล็ก ต.หลักสอง
  9. ก้าวหน้า พี.เค.แสนชัยฯ
  10. เพชรดำ ส.สง่าการช่าง
รุ่นซูปเปอร์เฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์ (58.97 กก.)
เก็งจิ อูเมโนะ

แชมป์ : เก็งจิ อูเมโนะ

  1. เสกสรร อ.ขวัญเมือง
  2. ไข่มุกขาว ป.ไทยรุ่งเรืองค้าไม้
  3. ซุปเปอร์แบงค์ ม.รัตนบัณฑิต
  4. ธนญชัย ธนกรยิม
  5. เมืองไทย พี.เค.แสนชัย
  6. ฝนหลวง ศิษย์บุญมี
  7. เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
  8. รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง
  9. แสงมณี ส.เทียนโพธิ์
  10. Keith McLachlan (SCO)
รุ่นไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์ (61.24 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี
  2. เพชรมรกต ว.สังข์ประไพ
  3. ยอดเหล็กเพชร อ.ปิติศักดิ์
  4. แรมโบ้ เพชร ปตอ.
  5. เกียรติเพชร สวนอาหารปีกไม้
  6. ชัย สจ.ต้อยแปดริ้ว
  7. สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท
  8. ยอดทวนทอง เพชรยินดีอะคาเดมี่
  9. ช้างศึก เกียรติทรงฤทธิ์
  10. Keijiro Miyakoshi (JPN)
รุ่นซูปเปอร์ไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์ (63.50 กก.)
ราฟฟี่ สิงห์ป่าตอง

แชมป์ : ราฟฟี่ สิงห์ป่าตอง

  1. พงษ์ศิริ ป.ศิริพงษ์
  2. เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่ 9
  3. ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  4. ชูเจริญ ดาบรันสารคาม
  5. พญาหลวง ช.ห้าพยัคฆ์
  6. ฉมวกทอง ว.สังข์ประไพ
  7. พลเอก ม.ภูวนา
  8. สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ
  9. อรัญชัย เกียรติภัทรพรรณ
  10. Teyon (JPN)
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์ (66.68 กก.)
Morgan Adrar (FRA)

แชมป์ : Morgan Adrar (FRA)

ครองตำแหน่ง : Diamond Belf Champion Liam Harrison (HK),International Champ Yuan Bing (CHN)

  1. ฤทธิ์เทวดา สิทธิกุล
  2. ปตท.เพชรรุ่งเรือง
  3. ยอดวิชา เข้มมวยไทย
  4. สิทธิชัย ศิษย์สองพี่น้อง
  5. ดีเซลเล็ก แป่งกองปราบ
  6. Dimitry แป๋งกองปราบ
  7. เดชพนม ร.ร.กีฬาโคราช
  8. Fabio Pinca (FRA)
  9. Vahid Shahbazi (IRN)
  10. Sean Kearney (CAN)
รุ่นซูปเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์ (69.85 กก.)
คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท

แชมป์ : คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท

  1. เต็งหนึ่ง ศิษย์เจ๊สายรุ้ง
  2. Victor Nagbe (AUS)
  3. ซุปเปอร์บอล ตี๋เมืองเลย
  4. ยอดแสนไกล แฟร์เท็กซ์
  5. Jimmy Viennot (SWS)
  6. Khaya Dzheniev (RUS)
  7. ศิริมงคล ศิษย์นิวัฒน์
  8. Soichiro Miyakoshi (JPN)
  9. Reece McCallister (ENG)
  10. Matheus Perreira (BRA)
รุ่นมิดเดิลเวต น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์ (72.58 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. Youssef Boughanerm (BEL)
  2. ชนะจน พี.เค.มวยไทย
  3. เอกประชา มีนะโยธิน
  4. ธงชัีย ศิษย์สองพี่น้อง
  5. Samy Sana (FRA)
  6. ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต
  7. Toby Smith (AUS)
  8. Cosmo Alexandre (BRA)
  9. Gaston Singhpatong (FRA)
  10. รุ่งราวี พี.เค.แสนชัย
รุ่นซูเปอร์มิดเดิลเวต น้ำหนักไม่เกิน 168 ปอนด์ (76.20 กก.)
เกร็คโกรี่ โชพรอน(ฝรั่งเศส)

แชมป์ : เกร็คโกรี่ โชพรอน(ฝรั่งเศส)

  1. โจฮาน ลินดอน(ฝรั่งเศส)
  2. ซามี่ ซานา(ฝรั่งเศส)
  3. โทมัส แกรนไทยบ๊อกซิ่งยิม
  4. เวนดี้ แอนโนว์เนห์(ฝรั่งเศส)
  5. ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์
  6. เดินชนเล็ก ส.ส.นิคม
  7. อีมิลล์ โซราจ(โครเอเชีย)
  8. คาริม การ์จิ(ฝรั่งเศส)
  9. คลาลิด โบดิฟฟ์(ฮอลแลนด์)
  10. ไซรัส วอร์ชิงตัน(อเมริกา)
รุ่นไลท์เฮฟวี่เวท น้ำหนักไม่เกิน 175 ปอนด์ (79.38 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. Levin Artem(รัสเซีย)
  2. Simon Marcus(เคนาดา)
  3. Jiri Zac(สาธารณรัฐเช็ก)
  4. Abdul Dimitry(เบลารุส)
  5. Rikard Nordtsrand(สวีเดน)
  6. Roberto Cocco(อิตาลี)
  7. Thomas Robert James(แคนาดา)
  8. Steve Walkeling(Ukraine)
  9. ก้าวไกล แก่นนรสิงห์
  10. Sergio Nourboulat(คาซัคสถาน)
รุ่นครุยเซอร์เวท น้ำหนักไม่เกิน 190 ปอนด์ (86.18 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. Andrei Hutnik(สาธารณรัฐเช็ก)
  2. Gaz Reece(ออสเตรเลีย)
  3. Razami Majid(อิหร่าน)
  4. Vehjuatow Alexander(รัสเซีย)
  5. Bournama Kada(ฝรั่งเศส)
  6. Celic Nacal(ตูรกี)
  7. Zawadri Jaowslav(โปแลนด์)
  8. Nazarov Javlon(อุซเบกีสถาน)
  9. Olyymk Alexander(ยูเครน)
  10. Serginov Mulibat(คาซัคสถาน)
รุ่นเฮฟวี่เวท น้ำหนักไม่เกิน 200 ปอนด์ (90.90 กก.)
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. Nathan Cobbet(ออสเตรเลีย)
  2. Ramazan Ramananov(รัสเซีย)
  3. Dzianis Hanchanarak(เบลารุส)
  4. Gajs Franc(สโลวีเนีย)
  5. Filip Verlinden(เบลเยียม)
  6. Chris Knowles(อังกฤษ)
  7. Tashpulatov Jahrbek(อุซเบกีสถาน)
  8. Steave Mc Kinnon(ออสเตรเลีย)
  9. Rogavar Tsche(ยูเครน)
  10. Sgaram (อิหร่าน)
เปิด ปิด การใช้งานคุกกี้ของ ทรูฮิต (Truehits Cookies)