อันดับนักมวยไทยประเทศไทย

ประจำเดือน ธันวาคม 2562

จัดเมื่อ จันทร์ที่ 20 มกราคม 2563

รุ่นมินิฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ก้องบูรพา ทิพย์ท่าไม้
  2. โผน พรัญชัย
  3. ฟ้าลั่น ป.เพชรไข่แก้ว
  4. ซุปเปอร์เล็ก จิตรเมืองนนท์
  5. ก้องเมธี ส.ส.อนุมัติ
  6. แอ๊ดเทวดา ต.สุรัตน์
  7. สิงหาเล็ก ส.โชคมีชัย
  8. ราชเดช ทีเอ็นมวยไทย
  9. พลอยรุ่งเพชร ทรายมูลสนุ๊กเกอร์
  10. อำนาจเดช ศิษย์นายกโมทย์
รุ่นไลต์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
ยอด พรัญชัย

แชมป์ : ยอด พรัญชัย

  1. บันลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย
  2. เพชรจงรักษ์ ว.สังข์ประไพ
  3. แพรวพราว มวยเด็ด 789
  4. เพชรอนุวัฒน์ น.อนุวัฒน์ยิมส์
  5. ยอดอุดร เบสเบท 9955
  6. สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิมส์
  7. รักษ์ เอราวัณ
  8. สิงห์พิชิต เคซ่ายิม
  9. สายันต์เล็ก ส.สละชีพ
  10. กระดูกเหล็ก ก.กลมเกลียว
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มิถุนายน 2562
รุ่นฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
วันชัยน้อย สิงห์ปลาปากน้อย

แชมป์ : วันชัยน้อย สิงห์ปลาปากน้อย

  1. โอเล่ย์เล็ก ช.ห้าพยัคฆ์
  2. เสมือนเทพ ป.เพชรศิริ
  3. เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต
  4. ชนะเลิศ มีนะโยธิน
  5. พีระพัฒน์ ศิษย์ดอกจิก
  6. นาดากะ เอวะสปอร์ตยิม
  7. อิทธิพล สิงห์มาวิน
  8. ทองพูน ศิษย์พนัญเชิง
  9. น่ารัก ป.ประจักษ์
  10. มาลัยเงิน ศ.มาลัยเพชร
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มีนาคม 2562
รุ่นซูเปอร์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
ซีอุย สิงห์มาวิน

แชมป์ : ซีอุย สิงห์มาวิน

  1. เพชรไพลิน ศิษย์หนุ่มน้อย
  2. จอมโหด หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  3. ก้องเมืองตรัง แก้วสัมฤทธิ์
  4. เพชรรุ่งเรือง อ๊อดตึกแดง
  5. ยอดอนุวัฒน์ น.อนุวัฒน์ยิม
  6. เพชรสุพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง
  7. สะท้านเมืองเล็ก เพชรยินดีฯ
  8. เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  9. รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  10. มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยฯ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 29 มิถุนายน 2562
รุ่นแบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
นรินทร์เดช ก.แสงจันทร์

แชมป์ : นรินทร์เดช ก.แสงจันทร์

  1. กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์
  2. เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต
  3. เสาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม
  4. ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์
  5. ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี
  6. โยธิน เอฟ.เอ.กรุ๊ป
  7. เพชรมงคล ศูนย์กีฬาห้วยต้ม
  8. เพชรรภา ส.โสพิศ
  9. เพชรอำนาจ สวรรค์สร้างมัญจา
  10. เอกลักษณ์ ส.สมานการ์เม้นท์
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 กุมภาพันธ์ 2563
รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 122 ปอนด์
ปืนกล ชำนินาบอน

แชมป์ : ปืนกล ชำนินาบอน

  1. เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม
  2. เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  3. กริชเพชร รัตนภานุ
  4. เพชรภูไท ภ.ศรีสุขกาญจน์
  5. รณชัย ต.รามอินทรา
  6. เพชรสมาน ส.สมานการ์เม้นท์
  7. สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิม
  8. เพชร สวรรค์สร้างมัญจา
  9. จักรดาว วิษณุกลการ
  10. วิว เพชรโกศล
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 6 มิถุนายน 2563
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
เมสซี่ แป๋งกองปราบ

แชมป์ : เมสซี่ แป๋งกองปราบ

  1. เพชรพงัน ทีเด็ด 99
  2. เพชรอัศวิน ศิษย์สารวัตรเสือ
  3. ยอดไอคิว ส.ธนาเพชร
  4. วันชนะ น.นริสสร
  5. กล้าศึก เพชรจินดา
  6. บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอะซูซุ
  7. ฉมวกเพชร ว.จันทร์เอี่ยม
  8. เดชศักดา สจ.โต้งปราจีน
  9. สุรชัย ศิษย์นายกสัญญา
  10. เด่น พรัญชัย
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มิถุนายน 2562
รุ่นซูเปอร์เฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์

แชมป์ : สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์

  1. ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะุ
  2. พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  3. อีที ทีเด็ด 99
  4. ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9
  5. ยอดขุนทัพ ส.ก.สุไหงยิมส์
  6. เทพบุตร ไดมอนด์ 98
  7. อภิวัฒน์ ส.สมนึก
  8. สามสิงห์ ป.พีณภัทร
  9. ดีเซลน้อย เกียรติชัชนันท์
  10. ซุปเปอร์บอล ทีเด็ด 99
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 25 มกราคม 2563
รุ่นไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ศิวกร เกียรติเจริญชัย
  2. ธีรเดช ช.ห้าพยัคฆ์
  3. เหนือธรณี สามชัยวิเศษสุข
  4. สิบแสน ต.เอี๋ยวเจริญทองฯ
  5. ยอดเหล็กเพชร อ.อัจฉริยะ
  6. สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ้วยิม
  7. ตะเภาแก้ว สิงห์มาวิน
  8. เกงจิ อูเมโนะ
  9. เพชรมหาชน จิตรเมืองนนท์
  10. รถถัง จิตรเมืองนนท์
รุ่นซูเปอร์ไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร

แชมป์ : อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร

  1. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  2. แสงมณี เสถียรมวยไทย
  3. ตะวันฉาย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  4. พลอยวิทยา เพชรสี่หมื่น
  5. มหาเดช ช.อัจฉริยะ
  6. เฟอรารี่ จักรยานมวยไทย
  7. กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย
  8. ดวงสมพงษ์ จิตรเมืองนนท์
  9. ปราบศึก สีโอปอ
  10. ก้องไกล เอ็นนี่มวยไทย
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 1 ตุลาคม 2562
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
แสนสาม อาหย่งยิม

แชมป์ : แสนสาม อาหย่งยิม

  1. ศรขาว ศิษย์กำนันลือ
  2. ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย
  3. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยฯ
  4. ชูเจริญ ดาบรันสารคาม
  5. แสนสิริ เจเพาเวอร์รูฟฯ
  6. เพชรชานนท์ เอกปัตตานี
  7. มนัสชัย หยกขาวแสนชัยยิม
  8. พลเอก อ.ขวัญเมือง
  9. ราฟฟี่ สิงห์ป่าตอง
  10. ยอดแสนชัย นายกเอท่าศาลา
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 กุมภาพันธ์ 2563
รุ่นซูเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
หลุยเปาโล คาใจบา

แชมป์ : หลุยเปาโล คาใจบา

  1. จอมทอง ชูวัฒนะ
  2. สี่มนุษย์ ส.สริญญา
  3. เซราะกราว เพชรยินดีฯ
  4. เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น
  5. ทะเลทอง ส.ธนาเพชร
  6. ธนัญชัย ราชานนท์
  7. ขุนศึก ศิษย์เชฟบุญธรรม
  8. คนหลวง พุ่มพันธุ์ม่วง
  9. บางพลีน้อย เพชรยินดีฯ
  10. ทีโบ วาเลนติโน่
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 25 มกราคม 2563
รุ่นซูเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์
ศักดิ์สุรินทร์ ไทเกอร์มวยไทย

แชมป์ : ศักดิ์สุรินทร์ ไทเกอร์มวยไทย

  1. ยูเชฟ บุคคาเนม
  2. รุ่งราวี พี.เค.แสนชัยฯ
  3. เพชรสงวน เกียรตินิวัฒน์
  4. ชนะจน พี.เค.แสนชัยฯ
  5. สวยงาม พุ่มพันธุ์ม่วง
  6. ธงชัย ศิษย์สองพี่น้อง
  7. ณพกฤต ก.กัมปนาท
  8. ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต
  9. คมเพชรเล็ก แฟร์เท็กซ์
  10. คมพิฆาต ส.ตะวันรุ่ง
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 21 พฤษภาคม 2562
เปิด ปิด การใช้งานคุกกี้ของ ทรูฮิต (Truehits Cookies)