อันดับนักมวยไทยช่อง7สี

ประจำเดือน มกราคม-กุมภาพันธ์ 2563

จัดเมื่อ วันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 2563

รุ่นพินเวท 7 สี น้ำหนักไม่เกิน 102 ปอนด์
เพชรมาลัย เพชรเจริญวิทย์

แชมป์ : เพชรมาลัย เพชรเจริญวิทย์

ครองตำแหน่ง : 8 กันยายน 2562

  1. ภูมิใจไทย ปกรณ์พรสุรินทร์
  2. ศรีเพชร เอกเมืองนนท์
  3. สุดหล่อ เพชรเกียรติเพชร
  4. เพชรเอก พีบุญหลาย
  5. เพชรศิลา เอกเมืองนนท์
  6. ก้องฟ้า ทนายมิเซล
  7. ศรีเพชร เอกเมืองนนท์
  8. อภิเดช วีระบ้านโพธิ์
  9. ปฏักชัย ซินบีมวยไทย
  10. ฤทธิเดช ศิษย์ครูเดช
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มีนาคม 2563
รุ่นมินิฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
โรเบิร์ต ศ.ธนบวร

แชมป์ : โรเบิร์ต ศ.ธนบวร

ครองตำแหน่ง : 19 พฤษภาคม 2562

  1. กระดูกเหล็ก ก.กลมเกลียว
  2. ราชเดช ที.เอ็น.มวยไทยยิม
  3. พลอยรุ่งเพชร ทรายมูลสนุ๊กเกอร์
  4. โผน พรัญชัย
  5. ซัลโว บูมเด็กเซียน
  6. สิงห์ดำ เกียรติฟูเฟื่อง
  7. พยัคฆ์ ศักดิ์สตูล
  8. กัมปนาท ภ.หลักบุญ
  9. เพชรเอก เกียรติจำรูญ
  10. หนึ่งปฐพี รร.กีฬาลำปาง
ครบวาระป้องกันแชมป์ : ศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2562
รุ่นไลท์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
ยอดพยัคฆ์ ส.จ.เล็กเมืองนนท์

แชมป์ : ยอดพยัคฆ์ ส.จ.เล็กเมืองนนท์

ครองตำแหน่ง : 5 มกราคม 2563

  1. เพชรรุ่ง เพชรเจริญ
  2. รักษ์ เอราวัณ
  3. ศักดิ์เล็ก เกียรติเพชรเดชะ
  4. เพชรน้ำงาม เกียรติพันธมิตร
  5. เพชรบ้านไร่ สิงห์มาวิน
  6. ต้มยำกุ้ง ปกรณ์พรสุรินทร์
  7. ยอดเพชร ส.สปาร์คยิม
  8. ยอดกล้า พ.วิเศษยิม
  9. โฟกัส รักชาติ
  10. สิงห์นคร สิงห์มาวิน
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 4 กรกฏาคม 2563
รุ่นฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
ยอด พรัญชัย

แชมป์ : ยอด พรัญชัย

ครองตำแหน่ง : 1 ธันวาคม 2562

  1. สะแกงาม จิตรเมืองนนท์
  2. เสมือนเทพ ป.เพชรศิริ
  3. จอม พรัญชัย
  4. เพชรซีต้า กบวัสดุภัณฑ์ภูเก็ตมวยไทย
  5. ทองพูน เพชร ปตอ.
  6. เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  7. เด่น เจ๊สุสะพานควาย
  8. โกโก้ แป๊ะมีนบุรี
  9. นมเปรี้ยว โตราชทัณฑ์
  10. เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 31 พฤษภาคม 2563
รุ่นซูเปอร์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
จอมโหด หมูปิ้งอร่อยจุงเบย

แชมป์ : จอมโหด หมูปิ้งอร่อยจุงเบย

ครองตำแหน่ง : 27 พฤษภาคม 2561

ป้องกันแชมป์ : 23 มิถุนายน 2562

  1. เพชรอำนาจ สวรรค์สร้างมัญจา
  2. เขี้ยว พรัญชัย
  3. ชูทรัพย์ ส.สละชีพ
  4. อรรถชัย รร.กีฬาลำปาง
  5. เพชรไพลิน ส.จ.โต้งปราจีน
  6. เพชรมงคล อ.ปิติศักดิ์
  7. พยัคฆ์จิ๋ว กีล่าสปอร์ต
  8. มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  9. ฉลามขาว นายกเอท่าศาลา
  10. วันชัยน้อย สิงห์ปลาปากน้อย
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 22 ธันวาคม 2562
รุ่นแบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
วันฉลอง ส.จ.โต้งปราจีน

แชมป์ : วันฉลอง ส.จ.โต้งปราจีน

ครองตำแหน่ง : 21 กรกฏาคม 2562

  1. เอกลักษณ์ ส.สมานการ์เม้นท์
  2. เพชรมงคล ศูนย์กีฬาห้วยต้ม
  3. ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี
  4. โชคดี หนุ่ยกาแฟโบราณ
  5. เพชรรภา ส.โสพิศ
  6. เพชรสายฝน เอราวัณ
  7. เพชรรุ่งเรือง อ๊อดตึกแดง
  8. เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต
  9. เพชรเมืองแพร่ พุ่มพันธุ์ม่วง
  10. เมืองลพ ส.สละชีพ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 20 มกราคม 2563
รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 122 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี
  2. รณชัย ต.รามอินทรา
  3. ปืนกล ไดมอนด์ 98
  4. เพชรสงวน เอราวัณ
  5. เพชร สวรรค์สร้างมัญจา
  6. บุญชนะ นายกเอท่าศาลา
  7. เพชรสมาน ส.สมานการ์เม้นท์
  8. สมิงดำ ไมอามี่คอนโดบางปู
  9. วรวุฒิ บ่าววียีนส์
  10. ปานเพชร ส.จ.เล็กเมืองนนท์
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
วิว เพชรโกศล

แชมป์ : วิว เพชรโกศล

ครองตำแหน่ง : 26 มกราคม 2563

  1. ฉลาม พรัญชัย
  2. ชายหล้า ภ.หลักบุญ
  3. กริชเพชร รัตนภานุ
  4. กล้าศึก เพชรจินดา
  5. เพชรอัศวิน ม.รัตนบัณฑิต
  6. เมสซี่ แป๋งกองปราบ
  7. ป้อมเพชร ศิษย์หนุ่มน้อย
  8. เด่น พรัญชัย
  9. ชัชชัย พี.เค.แสนชัยฯ
  10. เพชรรุ่ง ศิษย์นายกไก่
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 25 มิถุนายน 2563
รุ่นซุเปอร์เฟเธอร์เวท น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
อีที ทีเด็ด 99

แชมป์ : อีที ทีเด็ด 99

ครองตำแหน่ง : 17 พฤศจิกายน 2562

  1. เทพบุตร ไดมอนด์ 98
  2. วันชนะ น.นริสสร
  3. ดีเซลเล็ก ส.ดำเนิน
  4. ครบสูตร แฟร์เท็กซ์
  5. เพชรภูไท ศิษย์สารวัตรเสือ
  6. เพชรพันล้าน พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  7. เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต
  8. กำชัย ภ.หลักบุญ
  9. สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์
  10. บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 16 พฤษภาคม 2563
รุ่นซุเปอร์ไลท์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
ชูเจริญ ดาบรันสารคาม

แชมป์ : ชูเจริญ ดาบรันสารคาม

ครองตำแหน่ง : 12 กุมภาพันธ์ 2560

ป้องกันแชมป์ : 10 ธันวาคม 2560

  1. ชาโด้ สวนอาหารปีกไม้
  2. ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง
  3. อินทรีทอง ป.พีณภัทร
  4. เฟอรารี่ จักรยานมวยไทย
  5. ดาร์กี้ 5G THAI
  6. ตะวันฉาย พี.เค.แสนชัย
  7. มหาเดช ช.อัจฉริยะ
  8. ธีรเดช ช.ห้าพยัคฆ์
  9. กุหลาบดำ ส.จ.เปี๊ยกอุทัย
  10. ก้องไกล เอ็นนี่มวยไทย
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 9 มิถุนายน 2561
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น

แชมป์ : เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น

ครองตำแหน่ง : 23 กุมภาพันธ์ 2563

  1. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยฯ
  2. แสนศิริ เจเพาเวอร์รูฟภูเก็ต
  3. ธนัญชัย ราชานนท์
  4. น้องโอ ส.ยิ่งเจริญการช่าง
  5. รุ่งรัตน์ พุ่มพันธุ์ม่วง
  6. แรมโบ้ เพชรปตอ.
  7. นนทกิจ ต.หมอศรี
  8. สิงห์สุริยา ทีเด็ด 99
  9. กายสิทธิ์ เกียรติเจริญชัย
  10. ฤิทธิ์เทวดา ส.นิภาพร
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 22 สิงหาคม 2563
รุ่นไลท์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิม

แชมป์ : สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิม

ครองตำแหน่ง : 10 กุมภาพันธ์ 2562

ป้องกันแชมป์ : 20 ตุลาคม 2562

  1. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  2. เหนือธรณี สามชัยวิเศษสุก
  3. ศิวกร เกียรติเจริญชัย
  4. ก้าวหน้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  5. ตะเภาแก้ว สิงห์มาวิน
  6. สิบแสน ต.เอี๋ยวเจริญทองภูเก็ต
  7. รถถัง จิตรเมืองนนท์
  8. เมืองไทย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  9. เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
  10. รุ่งกิจ บ.รุ่งโรจน์
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 19 เมษายน 2563
รุ่นซูปเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
ทะเลทอง ส.ธนาเพชร

แชมป์ : ทะเลทอง ส.ธนาเพชร

ครองตำแหน่ง : 4 มีนาคม 2561

ป้องกันแชมป์ : 29 ธันวาคม 2562

  1. เดชฤทธิ์ เสถียรมวยไทย
  2. ศรขาว ปุ๋ยปลานิลทอง
  3. พลเอก อ.ขวัญเมือง
  4. สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม
  5. สะท้านฟ้า ปุ๋ยชาลีเฟรช
  6. ยอดขุนพล ศิษย์มนต์ชัย
  7. เพชรธานนท์ เฉลียวป่าพะยอม
  8. สวยงาม พุ่มพันธุ์ม่วง
  9. เพชรมะกอก รร.กีฬาโคราช
  10. เซราะกราว เพชรยินดีอะคาเดมี่
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 28 มิถุนายน 2563
คู่มวยดุเดือดประจำ 2 เดือน
เพชรสังวาลย์ ส.สมานการ์เม้นท์ กับ ยอดเพชร ส.สปาร์คยิม ศึกมวยไทย 7 สี
เปิด ปิด การใช้งานคุกกี้ของ ทรูฮิต (Truehits Cookies)