อันดับนักมวยไทยราชดำเนิน

ประจำเดือน กุมภาพันธ์ 2563

จัดเมื่อ 5 กุมภาพันธ์ - 3 มีนาคม 2563

รุ่นมินิฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
เรียวยะ เอวะสปอร์ตยิม

แชมป์ : เรียวยะ เอวะสปอร์ตยิม

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน มังกรหยก เอ็นนี่มวยไทย (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันแชมป์ : 9 กันยายน 2562

  1. ซุปเปอร์เล็ก จิตรเมืองนนท์
  2. เทพลิขิต ศิษย์อ.เช้า
  3. ยอดกล้า อีสานแทร็คเตอร์
  4. พลายพยัคฆ์ ส.ตุมานิล
  5. เพชรพนัส น.อนุวัฒน์ยิม
  6. เพชร เดชสิงห์ใต้
  7. ฮ่องเต้ รินมวยไทย
  8. อนันตชัยเล็ก แบงค์มวย 999
  9. แสงอาทิตย์ ศิษย์เชฟบุญธรรม
  10. สะตอ เพชรพชรอะคาเดมี่
รุ่นไลต์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
แพรวพราว มวยเด็ด 789

แชมป์ : แพรวพราว มวยเด็ด 789

ครองตำแหน่ง : 5 ธันวาคม 2562 ชนะคะแนน สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิมส์ (ชิงแชมป์ฯ)

  1. บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย
  2. โอเลย์เล็ก ส.แก่นใจ
  3. เพชรศิลา เอ็มทีเอ็มอะคาเดมี่
  4. เพชรเดช ว.สังข์ประไพ
  5. ก้องบูรพา ทิพย์ท่าไม้
  6. ฟ้าลั่น ป.เพชรไข่แก้ว
  7. สะแกงาม จิตรเมืองนนท์
  8. ทหารเอก นายกเอท่าศาลา
  9. เดชเพชร ว.สังข์ประไพ
  10. ดินเนื้อทอง ดาบพงศ์ 191
รุ่นฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
เพชรสมจิตร จิตรเมืองนนท์

แชมป์ : เพชรสมจิตร จิตรเมืองนนท์

ครองตำแหน่ง : 25 พฤศจิกายน ชนะคะแนน เพชรสมหมาย ส.สมหมาย (ชิงแชมป์ฯ)

  1. เด่น ซ้อสุสะพานควายซิตี้
  2. เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  3. ชนะเลิศ มีนะโยธิน
  4. พีรพัฒน์ มวยเด็ด 789
  5. ทัพหน้า หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  6. โชคดี แม็กจันดี
  7. สะท้านเมืองเล็ก เพชรยินดีฯ
  8. เพชรจงรักษ์ ว.สังข์ประไพ
  9. ไอคิว เอราวัณ
  10. พิชิตชัย ส.ฉัตรชัยยิมส์
รุ่นซูปเปอร์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
ก้องชัย ไฉนดอนเมือง

แชมป์ : ก้องชัย ไฉนดอนเมือง

ครองตำแหน่ง : 30 มกราคม 2563 ชนะคะแนน เพชรสุพรรณ ทรงพล KNC (ชิงแชมป์ฯ)

  1. รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  2. ยอดพจน์ น.อนุวัฒน์ยิมส์
  3. ปืนกล ต.สุรัตน์
  4. ฟ้าบุญมี เบิร์ดรังสิต
  5. เพชรสุพรรณ ทรงพล KNC
  6. เพชรไทยแลนด์ ยอดมวยพลรัตน์
  7. โมฮ็อค ทีเด็ด 99
  8. กรุงไทย ทีเด็ด 99
  9. เพชรเมืองนนท์ จิตรเมืองนนท์
  10. สายฟ้าน้อย เกียรติเกรียงไกร
รุ่นแบนตั้นเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 23 มกราคม 2562 ชนะคะแนน ก้องศักดิ์ ศ.ศาสตรา (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันแชมป์ : 20 ตุลาคม 2562 เสมอ มูซูกิ อิฮาร่ายิม

  1. กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์
  2. ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์
  3. ดอกไม้ป่า ต.สุรัตน์
  4. น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์
  5. เมืองทรัพย์ ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่
  6. คีรีหลวง ช.ห้าพยัคฆ์
  7. โยธิน เอฟ.เอ.กรุ๊ป
  8. ชาญยุทธ ศักดิ์รุ่งเรือง
  9. ทองพันล้าน พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  10. ไคโตะ ว.วันชัย
รุ่นซูปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน122 ปอนด์
เสาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : เสาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 13 กุมภาพันธ์ 2563 ชนะคะแนน เทพทักษิณ ศ.ศรสิงห์ (ชิงแชมป์ฯ)

  1. คมปฏัก ซินบีมวยไทย
  2. ศักดิ์ศรี เกียรติหมู่ 9
  3. พิชิตชัย ม.สุดประเสริฐ
  4. ไก่ป่า 13 เหรียญรีสอร์ท
  5. สมิงดำ ฉ.อจลบุญ
  6. มาวิน ศูนย์กีฬาห้วยต้ม
  7. เอกธรนินทร์ ม.กรุงเทพธนบุรี
  8. เทพทักษิณ ศ.ศรสิงห์
  9. บุญหลง คลองสวนพลูรีสอร์ท
  10. เข็มเพชร พุ่มพันธุ์ม่วง
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต

แชมป์ : เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต

ครองตำแหน่ง : 1 สิงหาคม 2562 ชนะคะแนน ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี (ชิงแชมป์ฯ)

  1. นาวาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม
  2. กุมารทอง จิตรเมืองนนท์
  3. ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่
  4. สุรชัย ส.สมหมาย
  5. เขี้ยวพยัคฆ์ ม.รัตนบัณฑิต
  6. เผด็จศึก ก.กัมปนาท
  7. เบิกบาน โจนูโว
  8. ก้องธรณี ส.สมหมาย
  9. มังกรเพชร ส.ก.สุไหงยิม
  10. -
รุ่นซูปเปอร์เฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิมส์

แชมป์ : สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิมส์

ครองตำแหน่ง : 2 มกราคม 2563 ชนะน็อคยก 3 ธนูเพชร ว.สังข์ประไพ (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะ
  2. ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9
  3. เดชศักดา ส.จ.โต้งปราจีน
  4. มงคลเพชร เพชรยินดีอะคาเดมี่
  5. กิ่งซางเล็ก ต.หลักสอง
  6. ยอดบัวแดง เดอะกลั๊ฟพัทยา
  7. ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย
  8. เฮอคิวลิส ก.รัตนศักดิ์
  9. ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี
  10. มงคลแก้ว ส.สมหมาย
รุ่นไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. เสกสรร อ.ขวัญเมือง
  2. เอ็กซ์ตร้า รองสมัคร อบจ.อุดรธานี
  3. ก้าวหน้า ส.จ.โต้งปราจีน
  4. เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
  5. หรั่งขาว ว.สังข์ประไพ
  6. ธนญชัย สมหวังไก่ย่าง
  7. รุ่งกิจ บ.รุ่งโรจน์
  8. รถถัง จิตรเมืองนนท์
  9. ดวงสมพงษ์ จิตรเมืองนนท์
  10. เด่นนาโพธิ์ ส.ธัญญาลักษณ์
รุ่นซูปเปอร์ไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 22 สิงหาคม 2562 ชนะคะแนน ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  2. ธนัญชัย รองสมัคร อบจ.อุดร
  3. ก้องไกล เอ็นนี่มวยไทย
  4. ปราบศึก สีโอปอล
  5. ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย
  6. แสงมณี เสถียรแสงมณีมวยไทยยิม
  7. ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  8. ทรัพย์มณี เอ็นนี่มวยไทย
  9. ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์
  10. คฤหาสน์ ศิษย์เชฟบุญธรรม
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
จอมทอง ชูวัฒนะ

แชมป์ : จอมทอง ชูวัฒนะ

ครองตำแหน่ง : 5 มกราคม 2563 ชนะน็อคยก 3 เพชรนรินทร์ เกลือแร่ 1 ที (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น
  2. แสนศิริ เจเพาเวอร์รูฟภูเก็ต
  3. พลเอก อ.ขวัญเมือง
  4. แสนพล เพชรพชรอะคาเดมี่
  5. รุ่งรัตน์ พุ่มพันธุ์ม่วง
  6. เพชรนรินทร์ เกลือแร่ 1 ที
  7. สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ
  8. จอมนำโชค ชูวัฒนะ
  9. ชาร์ค รีโวลูชั่น
  10. สะท้านฟ้า ราชานนท์
รุ่นซูปเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
ขุนศึก ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : ขุนศึก ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 28 เมษายน 2562 ชนะคะแนน ฟิลิเป้ เบนซ์ 99 สาย 1 (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันแชมป์ : 23 ธันวาคม 2562 ชนะคะแนน แสนพล เพชรพชรอะคาเดมี่

  1. กัมปิตัน เพชรยินดีอะคาเดมี่
  2. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยฯ
  3. เดชฤทธิ์ เสถียรมวยไทยยิม
  4. เด่นเก้าแสน ต.พีรพัฒน์
  5. วันเฉลิม นวลทองสนุ๊กเกอร์
  6. สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม
  7. คาใจบา ภูเก็ตไฟต์คลับ
  8. แดเนียล อู๊ดดอนเมือง
  9. บางพลีน้อย ศ.จิตรพัฒนา
  10. -
รุ่นมิดเดิลเวต น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์
ซินย่า โฮกุเซยิมส์

แชมป์ : ซินย่า โฮกุเซยิมส์

ครองตำแหน่ง : 28 พฤศจิกายน 2562 ชนะน็อกยก 5 เสียงชัย พีแอลเอสยิม (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. เอ็ดดี้ ชูวัฒนะ
  2. ทวีชัย ส.ประสพโชค
  3. ยอดขุนพล ศิษย์มนต์ชัย
  4. เสียงชัย พีแอลเอสยิม
  5. เซาะกราว เพชรยินดีอะคาเดมี่
  6. จิมมี่ เวียร์นอท
  7. ยูเชฟ เพชรสมานมวยไทย
  8. ปิ่นเงิน ชูวัฒนะ
  9. นพเก้า ศิริลักษณ์มวยไทย
  10. เพชรอุบล ศิษย์เชฟบุญธรรม
คู่มวยชกดุเดือดประจำเดือน กุมภาพันธ์ 2563
ฟ้าบุญมี เบิร์ดรังสิต - เพชรเมืองนนท์ จิตรเมืองนนท์
ศึกวันทรงชัย วันจันทร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2563 (เสมอกัน)
หมายเหตุ
เปิด ปิด การใช้งานคุกกี้ของ ทรูฮิต (Truehits Cookies)