อันดับนักมวยไทยประเทศไทย

ประจำเดือน มีนาคม-มิถุนายน 2562

จัดเมื่อ พฤหัสบดีที่ 18 กรกฏาคม 2562

รุ่นมินิฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
- สิงห์พิชิต เค.ซ่า.ยิม

แชมป์ : - สิงห์พิชิต เค.ซ่า.ยิม

  1. เสมือนเทพ ป.เพชรศิริ
  2. เพชรเมืองศรี อ๊อดตึกแดง
  3. นิวเคลียร์ เกียรติทรงฤทธิ์
  4. นาดากะ (ญี่ปุ่น) เอวะสปอร์ตยิม
  5. ฮ่องเต้ รินมวยไทย
  6. ต้มยำกุ้ง ปกรณ์พรสุรินทร์
  7. สิงห์ดำ กาแฟโฟกัส
  8. รักษ์ เอราวัณ
  9. สมิหลาเล็ก ศูนย์กีฬาท่าเสา
  10. เพชรอนุวัฒน์ น.อนุวัฒน์ยิม
ครบวาระป้องกันแชมป์ : - 5 กันยายน 2562
รุ่นไลต์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
ยอด พรัญชัย

แชมป์ : ยอด พรัญชัย

  1. โชคเพลิงฤทธิ์ ภ.หลักบุญ
  2. สายันต์เล็ก ส.สละชีพ
  3. ซันโต๊ส ส.สรัญภัทร์
  4. สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิม
  5. โรเบิร์ด ศ.ธนบวร
  6. แพรวพราว เพชรยินดีฯ
  7. กัมปนาท ภ.หลักบุญ
  8. ยอดเพชร เอ็นนี่มวยไทย
  9. เพชรวานร ดาบเรส ปส.
  10. บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มิถุนายน 2562
รุ่นฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
วันชัยน้อย สิงห์ปลาปากน้อย

แชมป์ : วันชัยน้อย สิงห์ปลาปากน้อย

ป้องกันแชมป์ : 7 กันยายน 2561

  1. เพชรภูเงิน หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  2. ทองพูน ศิษย์พนัญเชิง
  3. โชควิทยา พุ่มพันธ์ุม่วง
  4. ชนะเลิศ มีนะโยธิน
  5. ซันเดย์ บูมเด็กเซียน
  6. ยอดอุดร เบสเบท 9955
  7. เพชรท่าเรือ ซีด้ากบฯ
  8. หนุ่มตรังน้อย สิงห์ป้อมปราบ
  9. ฉลามขาว นายกเอท่าศาลา
  10. ขาวสนิท ส.เดชะพันธ์ุ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มีนาคม 2562
รุ่นซูเปอร์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
ซีอุย สิงห์มาวิน

แชมป์ : ซีอุย สิงห์มาวิน

  1. เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  2. คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ
  3. เดชไชยา เพชรยินดีฯ
  4. รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  5. ก้องเมืองตรัง แก้วสัมฤทธิ์
  6. วัชรพล พ.วิเศษยิม
  7. ชูทรัพย์ ส.สละชีพ
  8. เพชรไพลิน ศิษย์หนุ่มน้อย
  9. พยัคฆ์จิ๋ว กีล่าสปอร์ต
  10. เพชรอำนาจ สวรรค์สร้างมัญจา
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 29 มิถุนายน 2562
รุ่นแบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
นรินทร์เดช ก.แสงจันทร์

แชมป์ : นรินทร์เดช ก.แสงจันทร์

ป้องกันแชมป์ : 25 กันยายน 2561

  1. กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์
  2. เพชรภูไท ภ.ศรีสุขกาญจน์
  3. ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี
  4. วันฉลอง พี.เค.แสนชัยฯ
  5. สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิม
  6. เพชรอัศวิน รร.เมืองพญาแล
  7. ปืนกล ต.สุรัตน์
  8. เพชรเมืองแพร่ พุ่มพันธุ์ม่วง
  9. โชคดี พี.เค.แสนชัยฯ
  10. โยธิน เอฟ.เอ.กรุ๊ป
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 17 ตุลาคม 2562
รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 122 ปอนด์
ปืนกล ชำนินาบอน

แชมป์ : ปืนกล ชำนินาบอน

ครองตำแหน่ง : 10 กรกฏาคม 2561

  1. ก้องศึก ศิษย์สารวัตรเสือ
  2. ศักดิ์สิทธิ์ ต.เป้าเปี่ยมทรัพย์
  3. เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม
  4. สุริยันต์เล็ก อบต.กำพี้
  5. เขี้่ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  6. กริซเพชร รัตนภานุ
  7. เพชรรุ่ง นายกไก่ฯ
  8. คมปฏัก ซินบีมวยไทย
  9. ป้อมเพชร ศิษย์หนุ่มน้อย
  10. วิว เพชรโกศล
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 10 มกราคม 2562
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
เมสซี่ แป๋งกองปราบ

แชมป์ : เมสซี่ แป๋งกองปราบ

  1. วันชนะ น.นริสสร
  2. กล้าศึก เพชรจินดา
  3. เดชศักดา ผู้กองหยัดฯ
  4. ฉลาม พรัญชัย
  5. เบิกบาน อั๋นสุขุมวิท
  6. ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์
  7. ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย
  8. บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
  9. ก้องธรณี ส.สมหมาย
  10. เพชรภาคภูมิ ร.ร.กีฬาลำปาง
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มิถุนายน 2562
รุ่นซูเปอร์เฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ยามีน พี.เค.แสนชัยฯ
  2. ยอดขุนทัพ สก.สุไหงยิม
  3. ตีโต้ หอยหวานโภชนา
  4. ครบสูตร แฟร์เท็กซ์
  5. สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์
  6. สามสิงห์ ป.พีณภัทร
  7. ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะ
  8. รุ่งกิจ ว.สังข์ประไพ
  9. ก้าวหน้า พี.เค.แสนชัยฯ
  10. รถถัง จิตรเมืองนนท์
รุ่นไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
กุหลาบดำ ส.จ.เปี๊ยกอุทัย

แชมป์ : กุหลาบดำ ส.จ.เปี๊ยกอุทัย

ครองตำแหน่ง : 8 กันยายน 2560

ป้องกันแชมป์ : 5 มิถุนายน 2561

  1. ตะวันฉาย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  2. เพชรมหาชน จิตรเมืองนนท์
  3. เสกสรร อ.ขวัญเมือง
  4. ศิวกร เกียรติเจริญชัย
  5. เมืองไทย พี.เค.แสนชัยฯ
  6. ยอดเหล็กเพชร อ.อัจฉริยะ
  7. สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิม
  8. มหาเดช พี.เค.แสนชัยฯ
  9. สิบแสน ต.เอี่ยวเจริญทองฯ
  10. ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 5 ธันวาคม 2561
รุ่นซูเปอร์ไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. แสงมณี เสถียรมวยไทย
  2. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  3. แปดแสนเล็ก ราชานนท์
  4. มหาเดช อ.อัจฉริยะ
  5. ทอง แฟร์เท็กซ์
  6. เพชรชานนท์ เอกปัตตานี
  7. พลอยวิทยา หมูสะพานใหม่
  8. ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง
  9. ดาร์กี้ สวรรค์สร้างมัญจา
  10. ชูเจริญ ดาบรันสารคาม
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
ธนัญชัย ราชานนท์

แชมป์ : ธนัญชัย ราชานนท์

ป้องกันแชมป์ : 16 มีนาคม 2561

  1. สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ
  2. ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  3. พลเอก อ.ขวัญเมือง
  4. ราฟฟี่ สิงห์ป่าตอง
  5. ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย
  6. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัย
  7. เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น
  8. โลโบ้ ภูเก็ตอีลิทไฟต์ฯ
  9. มนัสชัย หยกขาวฯ
  10. นาวี เจพาวเวอร์รูฟฯ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 16 กันยายน 2561
รุ่นซูเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
ทะเลทอง ส.ธนาเพชร

แชมป์ : ทะเลทอง ส.ธนาเพชร

ป้องกันแชมป์ : 16 ธันวาคม 2560

  1. คาใจบ้า ภูเก็ตไฟต์คลับ
  2. บางพลีน้อย ศ.จิตรพัฒนา
  3. จอมทอง ชูวัฒนะ
  4. ศักดิ์มงคล ส.สมหมาย
  5. สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม
  6. เซราะกราว เพชรยินดีฯ
  7. คนหลวง พุ่มพันธุ์ม่วง
  8. อเล็กซานเดอร์ โมซ่า
  9. บัวเขียว ศิษย์สองพี่น้อง
  10. อวตาร ต.หมอศรี
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 16 มิถุนายน 2561
รุ่นซูเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์
ศักดิ์สุรินทร์ ไทเกอร์มวยไทย

แชมป์ : ศักดิ์สุรินทร์ ไทเกอร์มวยไทย

  1. ยูเชฟ บุคคาเนม
  2. รุ่งราวี พี.เค.แสนชัยฯ
  3. เพชรสงวน เกียรตินิวัฒน์
  4. ชนะจน พี.เค.แสนชัยฯ
  5. สวยงาม พุ่มพันธุ์ม่วง
  6. ธงชัย ศิษย์สองพี่น้อง
  7. ณพกฤต ก.กัมปนาท
  8. ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต
  9. คมเพชรเล็ก แฟร์เท็กซ์
  10. คมพิฆาต ส.ตะวันรุ่ง
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 21 พฤษภาคม 2562