อันดับนักมวยไทยลุมพินี

ประจำเดือน กรกฏาคม 2562

จัดเมื่อ อังคารที่ 6 สิงหาคม 2562

รุ่นมินิฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
นาดากะ โยชินาริ (ญี่ปุ่น)

แชมป์ : นาดากะ โยชินาริ (ญี่ปุ่น)

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน เก่งกล้า หนุ่มพรเทพ ที่ญี่ปุ่น อาทิตย์ 2 มิ.ย.62

  1. กัมปนาท ภ.หลักบุญ
  2. ฮ่องเต้ รินมวยไทย
  3. เพชรมาลัย เพชรเจริญวิทย์
  4. อีสานใต้ ศิษย์เชฟบุญธรรม
  5. ก้องบูรพา ทิพย์ท่าไม้
  6. ราชเดช ทีเอ็นมวยไทยยิม
  7. โรเบิร์ต ส.ธนบวร
  8. น้องแชมป์ สวนอาหารปีกไม้
  9. สิงหาเล็ก ส.โชคมีชัย
  10. รักษ์ เอราวัณ
รุ่นไลต์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
นมเปรี้ยว โตราชทัณฑ์ยิม

แชมป์ : นมเปรี้ยว โตราชทัณฑ์ยิม

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน ทับทิมทอง สจ.เล็กเมืองนนท์ (1) ลพน. ศุกร์ 10 พฤษภาคม 2562

  1. ทับทิมทอง สจ.เล็กเมืองนนท์
  2. เทพลิขิต ศิษย์อ.เช้า
  3. ยอด พรัญชัย
  4. สายันต์เล็ก ส.สละชีพ
  5. ยอดดวงใจ ทีเด็ด 99
  6. บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วีระชัย
  7. สิงห์ดำ เค.ที.ยิม
  8. กระดูกเหล็ก ก.กลมเกลียว
  9. อิทธิพล สิงห์มาวิน
  10. ซันโต๊ส ส.สรัญภัทร
รุ่นฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. เพชรรุ่งเรือง อ๊อดตึกแดง
  2. เขี้ยว พรัญชัย
  3. เสือใหญ่ ช.ห้าพยัคฆ์
  4. เสมือนเทพ ป.เพชรศิริ
  5. เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต
  6. มาลัยเงิน ส.มาลัยทอง
  7. เพชรภูเงิน หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  8. หนุ่มตรังน้อย สิงห์ป้อมปราบ
  9. ซีอุย สิงห์มาวิน
  10. น่ารัก ป.ประจักษ์
รุ่นซูเปอร์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
รุ้งนารายณ์ ม.รัตนบัณฑิต

แชมป์ : รุ้งนารายณ์ ม.รัตนบัณฑิต

ครองตำแหน่ง : ศุกร์ที่ 7 ธันวาคม 2561 ชนะคะแนน จอมโหด หมูปิ้งอร่อยจุงเบย (3) ลพน.

  1. จอมโหด หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  2. เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  3. ชูทรัพย์ ส.สละชีพ
  4. เพชรปราบ ชูทางด่วน
  5. พยัคฆ์จิ๋ว สจ.เล็กเมืองนนท์
  6. วัชรพล พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  7. อองรี ส.เดชะพันธ์
  8. เพชรสุพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง
  9. สะเดาหวาน ศิษย์จ่าเทิด
  10. เพชรอำนาจ สวรรค์สร้างมัญจา
รุ่นแบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน118 ปอนด์
คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ

แชมป์ : คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน โชคดี หนุ่ยกาแฟโบราณ (3) ลพน.

ป้องกันแชมป์ : ศุกร์ 10 พฤษภาคม 2562

  1. กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์
  2. ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี
  3. วันฉลอง สจ.โต้งปราจีน
  4. โยธิน เอฟ.เอ.กรุ๊ป
  5. ดอนคิงส์ สิงห์มาวิน
  6. เพชรหัวหิน ป.เพชรไข่แก้ว
  7. ก้องเมืองตรัง แก้วสัมฤทธิ์
  8. สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิม
  9. แสนศักดิ์ ส.บุญเยี่ยม
  10. เอกลักษณ์ ส.สมานการ์เม้นท์
รุ่นซูเปอร์แบนตั้นเวต น้ำหนักไม่เกิน 122 ปอนด์
ก้องศึก ศิษย์สารวัตรเสือ

แชมป์ : ก้องศึก ศิษย์สารวัตรเสือ

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน วรวุฒิ บ่าววียีนส์ (แชมป์) ลพน.

ป้องกันแชมป์ : อังคารที่ 19 มีนาคม 2562

  1. วิว เพชรโกศล
  2. เพชรสมาน ส.สมานการ์เม้นท์
  3. พรพิทักษ์ ส.ท.ถนอมศรีบางปู
  4. คมปฏัก ซินบีมวยไทย
  5. รณชัย ต.รามอินทรา
  6. ฟลุ๊คน้อย มวยเด็ด 789
  7. บุญหลง คลองสวนพลูรีสอร์ท
  8. เพชรรุ่ง ศิษย์นายกไก่แปดริ้ว
  9. ยอดบัวแดง ศิริลักษณ์มวยไทย
  10. ศักดิ์สิทธิ์ ต.เป้าเปี่ยมทรัพย์
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
ฉลาม พรัญชัย

แชมป์ : ฉลาม พรัญชัย

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน เมสซี่ แป๋งกองปราบ (5) ลพน.

ป้องกันแชมป์ : อังคารที่ 7 พฤศจิกายน 2560

  1. เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  2. ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะ
  3. ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่
  4. นาวาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม
  5. ธนูเพชร วิษณุกลการ
  6. เมสซี่ แป๋งกองปราบ
  7. กล้าศึก เพชรจินดา
  8. ตีโต้ หอยหวานโภชนา
  9. วันชนะ น.นริสสร
  10. เพชรพงัน ทีเด็ด 99
รุ่นซูเปอร์เฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
เสือคิม ศิษย์ส.ท.แต๋ว

แชมป์ : เสือคิม ศิษย์ส.ท.แต๋ว

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน เทพบุตร เพชรเกียรติเพชร (5)ลพน.

ป้องกันแชมป์ : วันศุกร์ที่ 7 กันยายน 2561

  1. หรั่งขาว ว.สังข์ประไพ
  2. ครบสูตร แฟร์เท็กซ์
  3. ยอดขุนทัพ สก.สุไหงยิม
  4. พันธุ์พยัคฆ์ ม.รัตนบัณฑิต
  5. ยามิน พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  6. มงคลแก้ว ส.สมหมาย
  7. ก้าวหน้า พี.เค.แสนชัย
  8. ลูกนิมิตร สิงห์คลองสี่
  9. สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์
  10. ยอดทองไท ส.สมหมาย
รุ่นไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ศิวกร เกียรติเจริญชัย
  2. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  3. บิณฑ์ พรัญชัย
  4. สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิม
  5. เพชรมหาชน จิตรเมืองนนท์
  6. เสกสรร อ.ขวัญเมือง
  7. จรวดศึก ก.กัมปนาท
  8. ตะเภาแก้ว สิงห์มาวิน
  9. เพชรมรกต จิตรเมืองนนท์
  10. ยอดเหล็กเพชร อ.อัจฉริยะ
รุ่นซูเปอร์ไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย

แชมป์ : กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน เฟอร์รารี่ จักรยานมวยไทย (4) ลพน. อังคาร 19 มีนาคม 2562

  1. ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง
  2. แสงมณี แสงมณีมวยไทยยิม
  3. ตะวันฉาย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  4. จักรณรงค์เล็ก ส.จุลเสน
  5. ชาโด้ สวนอาหารปีกไม้
  6. ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  7. เฟอร์รารี่ จักรยานมวยไทย
  8. อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร
  9. ทอง แฟร์เท็กซ์
  10. เกียรติเพชร สวนอาหารปีกไม้
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
ราฟฟี่ สิงห์ป่าตอง

แชมป์ : ราฟฟี่ สิงห์ป่าตอง

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน สี่มนุษย์ ส.สริญญา (6) ลุมพินี

ป้องกันแชมป์ : อังคาร 26 ธันวาคม 2560

  1. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยฯ
  2. พลเอก ม.ภูวนา
  3. ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย
  4. แสนสาม พุ่มพันธุ์ม่วง
  5. มาเธียส เซเว่นมวยไทย
  6. สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ
  7. มนัสชัย หยกขาวแสนชัยยิม
  8. เพชรชานนท์ เอกปัตตานี
  9. แสนพล ว.ปัญญาไวย์
  10. ธนัญชัย ปุ๋ยชาลีเฟรช
รุ่นซุเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
ดีเซลเล็ก (พราน 26) อู๊ดดอนเมือง

แชมป์ : ดีเซลเล็ก (พราน 26) อู๊ดดอนเมือง

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ เสถียรมวยไทยยิม ลพน.

ป้องกันแชมป์ : เสาร์ 1 มิถุนายน 2562

  1. คาใจบ้า ภูเก็ตไฟต์คลับ
  2. โลโบ้ ภูเก็ตไฟต์คลับ
  3. สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม
  4. รุ่งรัตน์ พุ่มพันธุ์ม่วง
  5. ยอดดีเซล ลูกเจ้าแม่ไทรทอง
  6. อรุณโรจน์ จิตรเมืองนนท์
  7. เฟรดเดริค เข้มมวยไทย
  8. เดชฤทธิ์ เสถียรมวยไทยยิม
  9. มุสตาบา เควันมวยไทย
  10. อินาซี่ เซเว่นมวยไทย
รุ่นมิดเดิ้ลเวท น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์
จิมมี่ เวียร์นอท

แชมป์ : จิมมี่ เวียร์นอท

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน ทะเลทอง ส.ธนาเพชร ลพน.

ป้องกันแชมป์ : อังคาร 30 เมษายน 2562

  1. ยูเชฟ เพชรสมานมวยไทย
  2. ดาบหมอน พุ่มพันธุ์ม่วง
  3. เด่นสยาม ครูดามยิม
  4. โยฮัน แฟร์เท็กซ์
  5. ฟาบิโอ้ แสงอาทิตย์มวยไทย
  6. ทะเลทอง ส.ธนาเพชร
  7. นพเก้า ศิริลักษณ์มวยไทย
  8. ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต
  9. รุ่งราวี เข้มมวยไทย
  10. โรเบิร์ต ศศิประภายิม
รุ่นซูเปอร์มิดเดิลเวท (น้ำหนักไม่เกิน 168 ป.)
คมพิฆาต ส.ตะวันรุ่ง

แชมป์ : คมพิฆาต ส.ตะวันรุ่ง

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนนทีเคโอ2 เวียนนี แม็กซ์สปอร์ตยิม ฝรั่งเศส (10) ลพน.

ป้องกันแชมป์ : เสาร์ 2 ธันวาคม 2560

  1. โทเบ แก้วสัมฤทธิ์
  2. ดีเอโก้ คาราโด้ (โปรตุเกต)
  3. โอซาน อาร์เอ็มบียิม
  4. รณชัย เกียรติกษัตริย์ศึก
  5. อิบราฮิม (ฝรั่งเศส) แม็กซ์สปอร์ตยิม
  6. เปาโล แสงมรกต
  7. แจ๊ค ฟาเรน (อังกฤษ)
  8. เอเดรียน วีวินยิม
  9. นิม่า เควันมวยไทย
  10. วินนี่ แม็กซ์สปอร์ตยิมส์
คู่มวยดุเดือดประจำเดือน กรกฏาคม 2562
อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร - มาเทียส เซเว่นมวยไทย
นักมวยไทยยอดเยี่ยมประจำเดือน กรกฏาคม 2562
ครบสูตร แฟร์เท็กซ์