อันดับนักมวยไทยช่อง7สี

ประจำเดือน กรกฏาคม 2562

จัดเมื่อ อาทิตย์ที่ 7 กรกฏาคม 2562

รุ่นพินเวท 7 สี น้ำหนักไม่เกิน 102 ปอนด์
พลอยรุ่งเพชร ทรายมูลสนุ๊กเกอร์

แชมป์ : พลอยรุ่งเพชร ทรายมูลสนุ๊กเกอร์

  1. เพชรมาลัย เพชรเจริญวิทย์
  2. ราชเดช ทีเอ็นมวยไทยยิม
  3. ต้มยำกุ้ง ปกรณ์พรสุรินทร์
  4. วันพิชิต จ.ภัทริยา
  5. จอม พรัญชัย
  6. สิงหาเล็ก ส.โชคมีชัย
  7. อภิเดช วีระบ้านโพธิ์
  8. เพชรศิลา เอกเมืองนนท์
  9. ลิขิต ส.เดชะพันธุ์
  10. ยอดเพชร ส.สปาร์คยิม
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 13 เมษายน 2562
รุ่นมินิฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
โรเบิร์ต ศ.ธนบวร

แชมป์ : โรเบิร์ต ศ.ธนบวร

  1. สิงห์ดำ กาแฟโฟกัส
  2. กระดูกเหล็ก ก.กลมเกลียว
  3. รักษ์ เอราวัณ
  4. แสนไกร ส.ไกรเดช
  5. โผน พรัญชัย
  6. กัมปนาท ภ.หลักบุญ
  7. สิงห์นคร สิงห์มาวิน
  8. ทับทิมทอง ส.จ.เล็กเมืองนนท์
  9. พยัคฆ์ ศักดิ์สตูล
  10. เพชรบ้านไร่ สิงห์มาวิน
ครบวาระป้องกันแชมป์ : ศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2562
รุ่นไลท์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
เพชรเมืองศรี อ๊อดตึกแดง

แชมป์ : เพชรเมืองศรี อ๊อดตึกแดง

ครองตำแหน่ง : 21 ตุลาคม 2561 ชนะคะแนน โดมทอง ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม

  1. น่ารัก ป.ประจักษ์
  2. ยอด พรัญชัย
  3. นมเปรี้ยว โตราชทัณฑ์
  4. ยุทธพร พ.ทองบุราณ
  5. เสมือนเทพ ป.เพชรศิริ
  6. น้องแชมป์ สวนอาหารปีกไม้
  7. ศักดิ์เล็ก เกียรติเพชรเดชะ
  8. เปรี้ยว พรัญชัย
  9. สามเอ ช.เรืองรัมย์
  10. ยอดพยัคฆ์ สจ.เล็กเมืองนนท์
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 22 มิถุนายน 2562
รุ่นฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ

แชมป์ : คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ

  1. สะแกงาม จิตรเมืองนนท์
  2. เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  3. ชูทรัพย์ ส.สละชีพ
  4. เพชรภูเงิน หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  5. เพชรรุ่งเรือง อ๊อดตึกแดง
  6. ขาวสนิท ส.เดชะพันธ์
  7. เสือใหญ่ ช.ห้าพยัคฆ์
  8. ทองพูน ศิษย์พนัญเชิง
  9. โกโก้ แป๊ะมีนบุรี
  10. เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 23 ธันวาคม 2561
รุ่นซูเปอร์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
จอมโหด หมูปิ้งอร่อยจุงเบย

แชมป์ : จอมโหด หมูปิ้งอร่อยจุงเบย

  1. มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  2. รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  3. ซีอุย สิงห์มาวิน
  4. เพชรมงคล ศูนย์กีฬาห้วยต้ม
  5. วัชรพล พี.เค.แสนชัยฯ
  6. พยัคฆ์จิ๋ว กีล่าสปอร์ต
  7. เขี้ยว พรัญชัย
  8. อองรี ส.เดชะพันธุ์
  9. เพชรไพลิน ศิษย์หนุ่มน้อย
  10. เพชรอำนาจ สวรรค์สร้างมัญจา
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 22 ธันวาคม 2562
รุ่นแบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี
  2. ดอนคิงส์ สิงห์มาวิน
  3. เอกลักษณ์ ส.สมานการ์เม้นท์
  4. เพชรสมาน ส.สมานการ์เม้นท์
  5. วันฉลอง สจ.โต้งปราจีน
  6. เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต
  7. เพชรรภา ส.โสพิศ
  8. เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี
  9. โชคดี พี.เค.แสนชัย
  10. ซุปเปอร์เจ๋ง ส.สมานการ์เม้นท์
รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 122 ปอนด์
เพชรภูไท ศิษย์สารวัตรเสือ

แชมป์ : เพชรภูไท ศิษย์สารวัตรเสือ

  1. วิว เพชรโกศล
  2. ก้องศึก ศิษย์สารวัตรเสือ
  3. เพชร สวรรค์สร้างมัญจา
  4. กริซเพชร รัตนภานุ
  5. สี่แคว ทีเอ็นมวยไทยยิม
  6. รณชัย ต.รามอินทรา
  7. นรินทร์เดช ก.ท่าทราย
  8. เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา
  9. ชัชชัย พี.เค.แสนชัยฯ
  10. วรวุฒิ บ่าววียีนส์
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 22 กันยายน 2562
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
กล้าศึก เพ็ชรจินดา

แชมป์ : กล้าศึก เพ็ชรจินดา

  1. ยุทธการ เพชรปตอ.
  2. ชายหล้า ภ.หลักบุญ
  3. เมสซี่ แป๋งกองปราบ
  4. ฉลาม พรัญชัย
  5. เพชรนิรันดร์ ดาบรันสารคาม
  6. ขุนศึกน้อย ศิษย์แก้วประพล
  7. วันชนะ น.นริสสร
  8. จ้าวเสือใหญ่ ส.เดชะพันธุ์
  9. สามสิงห์ ป.พีณภัทร
  10. บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 6 ตุลาคม 2562
รุ่นซุเปอร์เฟเธอร์เวท น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
เทพบุตร ศิษย์อุ๊อุบล

แชมป์ : เทพบุตร ศิษย์อุ๊อุบล

  1. ยามีน พี.เค.แสนชัยฯ
  2. ศิวกร เกียรติเจริญชัย
  3. สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์
  4. ครบสูตร แฟร์เท็กซ์
  5. ดีเซลน้อย กาแฟโฟกัส
  6. ก้าวหน้า พี.เค.แสนชัยฯ
  7. เพชรดำ เพชรเกียรติเพชร
  8. เสือคิม ศิษย์สท.แต๋ว
  9. ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น
  10. เดชศักดา ผู้กองหยัดฯ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 27 ตุลาคม 2562
รุ่นซุเปอร์ไลท์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
ชูเจริญ ดาบรันสารคาม

แชมป์ : ชูเจริญ ดาบรันสารคาม

  1. ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  2. กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย
  3. ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง
  4. แปดแสนเล็ก ราชานนท์
  5. เฟอรารี่ จักรยานมวยไทย
  6. ตะวันฉาย พี.เค.แสนชัย
  7. ชาโด้ สวนอาหารปีกไม้
  8. อินทรีทอง ป.พีณภัทร
  9. ทอง แฟร์เท็กซ์
  10. ดาร์กี้ สวรรค์สร้างมัญจา
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 9 มิถุนายน 2561
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยฯ
  2. สิงห์สุริยา ม.รัตนบัณฑิต
  3. จักรณรงค์เล็ก ส.จุลเสน
  4. มนัสชัย หยกขาวแสนชัย
  5. ราชสิงห์ รร.กีฬาโคราช
  6. สี่มนุษย์ ส.สริญญา
  7. เพชรมรกต ว.สังข์ประไพ
  8. นนทกิจ ต.หมอศรี
  9. ศักดิ์มงคล ส.สมหมาย
  10. เดชศักดิ์น้อย ส.สมานการ์เม้นท์
รุ่นไลท์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิม

แชมป์ : สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิม

  1. แสงมณี เสถียรมวยไทย
  2. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  3. เสกสรร อ.ขวัญเมือง
  4. สิบแสน ต.เอี๋ยวเจริญทองฯ
  5. บิณฑ์ พรัญชัย
  6. เมืองไทย พี.เค.แสนชัย
  7. ยอดเหล็กเพชร อ.อัจฉริยะ
  8. ตะเภาแก้ว สิงห์มาวิน
  9. มหาเดช พี.เค.แสนชัยฯ
  10. เพชรน้ำหนึ่ง ศิษย์จอมยุทธ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 9 สิงหาคม 2562
รุ่นซูปเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
ทะเลทอง ส.ธนาเพชร

แชมป์ : ทะเลทอง ส.ธนาเพชร

  1. พลเอก อ.ขวัญเมือง
  2. ดีเซลเล็ก อู๊ดดอนเมือง
  3. สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม
  4. คนหลวง พุ่มพันธุ์ม่วง
  5. สะท้านฟ้า ปุ๋ยชาลีเฟรช
  6. อรุณโรจน์ จิตรเมืองนนท์
  7. ฉลามเพชร ต.หลักสอง
  8. เพชรมะกอก รร.กีฬาโคราช
  9. สวยงาม พุ่มพันธุ์ม่วง
  10. อวตาร ต.หมอศรี
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 3 กันยายน 2561