มวยไทย2000
มวยไทย2000
มวยไทย2000
muaythai2000
     เปิดระบบรับจองตั๋วชมมวยไทยแล้ว พร้อมรับส่วนลดพิเศษเร็วๆ นี้     โควตาไตรมาส 3/2561 เวทีลุมพินี ออกแล้ว ตรวจสอบได้ในเมนู โควตาการจัดมวย
กระดานถาม-ตอบ มวยไทย2000
พื้นที่โฆษณา
True4U
Member Login :: ชื่อ Login : รหัสผ่าน :

muaythai2000 หน้าแรกบอร์ด  » เรื่องทั่วๆ ไป » คุยเรื่องทั่วไป

ค้นหากระทู้ ::

กระทู้ที่ » 73690 ซิโก้..คูณคือฮีโร่ในใจของคนไทย

สิงห์สำออย
มวยไทย2000

เป็นนักเตะก็สร้างชื่อเสียงให้ประเทศชาติมากมาย ..พอเป็นโค็ชทีมชาติก็ช่วยxxx้สถานการของบอลไทยที่มัน..ตกต่ำจากก้นเหวให้ขึ้นมาข้างบนได้
ได้แชมป์ ชูชูกิคัพ 2 สมัย..ได้แชมป์ ชีเกมส์ ...ได้อันดับ 4 บอลเอเชี่ยนเกมส์..ได้เข้ารอบ 12 ทีมสุดท้ายคัดบอลโลก...แต่ นายก.ฟุตบอล แกเป็นคนหน้าบาง..แกบอกว่าแกอาย..ที่ไทยแพ้ ชาอุ แล้วไปแพ้ ญี่ปุ่น 0-4
แกรับไม่ได้ ต้องมีการเปลี่ยนแปลง ต้องเสียสละ..แทนที่จะให้กำลังใจ..เสือ.ก มาพูด แมวๆ แบบนี้...ผมจะคอยดู...บอลไทยมันก็ได้แค่นี้..จะไปบอลโลกชาติหน้าตอนบ่ายๆก็ไม่ได้ไป..ต่อให้ไปจ้างเอา มูรินโญ่ ควงคู่มากับ เป๊ป กวาร์โอล่า มาเป็นโค็ชก็ไม่ได้ไป...โลกความจริงกับจินตนาการมันคนละเรื่องกันมีเงินแล้วก็ซื็อไม่ได้..ญีปุ่น..เกาหลีใต้..ออสเตรเลีย..แล้วจีน ..ชั่วโมงนี้กำลังเดินหน้าทุ่มทุนสร้างเพื่อให้ตัวเองเป็นเบอร์ต้นๆของเอ
เชีย..ยังไม่รวมพวกอาหรับอีก เราจะเอาอะไรไปเบียนชนะเขาเพื่อแย่งสิทธ์
ไปบอลโลก...ท่าน.สมยส ผมจะคอยดูว่า โค๊ช นอกมันจะมีน้ำยามากกว่า
ชิโก้ ไหม..ถ้าบอลไทยมันไม่ก้าวหน้า ท่านก็ต้องรับผิดชอบด้วยนะ..ไม่ใช่ บีบคนอื่นให้ออกส่วนตัวเอง รากงอกยึดเก้าอี้ไว้แน่น...

ซิโก้ ลาออกดีแล้วคับ คับที่อยู่ได้ ..คับใจอยู่ยาก..
ยังไงชิโก้..ก็มีคนรักมากกว่า ..นายก.สมาคมฟุตบอลที่ชื่อ สมยศ แน่นอน..ฟันธง คับ

[223.207.148.128]  [แจ้งลบกระทู้นี้]  กลับบนสุด   เมื่อ : เสาร์ 1 เม.ย. 2560 เวลา 00:26:45 

บัง เมืองลุง 

พี่สิงห์...
ผมมองอย่างนี้นะพี่ เขาจ้างมาจ่ายเงินเดือน เขาก็มีสิทธิ์ที่จะบีบหรือปลดออก ส่วนแชมป์ต่างๆๆ ย่านอาเซี่ยน ซูซูกิคัพ ซีเกมส์ ผมมองว่าไทยเราควรมองเข้าไปตั้งนานแล้ว ผมไม่เคยดีใจแล้ว เพราะศักยภาพของไทย ควรหนีxxxง เมียนมาร์ ฟิลิปปิน เวียดนาม สิงคโปร์ มาเลเซีย ส่วนที่ได้เข้ารอบแบ่งกลุ่มคัดเลือกรอบฟุตบอลโลก เกรดบอลงวดนี้ทีมที่อยู่ในสาย มี อิรัก เวียดนาม ใต้หวัน มี อิรัก ทีมเดียวที่แข็ง(ประเทศก็ปิด ) เอา 2 ทีม ถ้าเราไม่เข้ารอบแบ่งกลุม ไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้ว..พี่ แล้วเห็นตอนนี้ ซิโก้เอากลอนออกมาโพส ผมมองแล้ว เข้าตัวเองเนื้อๆๆ ถ้าเขาไม่จ่ายค่าจ้างให้ มาทำฟรีๆๆ อย่างนั้นได้ ไม่รู้จะไปโกรธไปเคืองเขาทำไม แต่เดียวนี้คนไทยมันเพี้ยนหมดแล้ว เรื่องกีฬา มันยังเอามาโยงกับการเมือง เวรกรรมจริงๆๆ

ความคิดเห็นที่ : 1 [183.89.185.143]  กลับบนสุด   เมื่อ : พุธ 5 เม.ย. 2560 เวลา 16:12:01 

สิงห์สำออย
มวยไทย2000

เป็นไงละ..คุณหน้าบางที่ชื่อ สมยศ แบบนี้สิโคตรหน้าอาย ซีเกมส์ ก็ตกรอบ..ชูชูกิ คัพ ก็ตกรอบ
ตั้งแต่คุณได้เป็นนายกมานิ..บอลไทยมันถอยหลังลงเหวตลอด..สงสัยนายกบอลอัปปรีมั้ง.มันถึงเป็นแบบนี้..ตรู..ก็โคตรอายเลยที่มีนายกสมาคมบอล ชื่อ สมยศ..เฮงซวย

ความคิดเห็นที่ : 2 [14.207.8.213]  กลับบนสุด   เมื่อ : พฤหัสบดี 6 ธ.ค. 2561 เวลา 11:34:26 

nanni
มวยไทย2000

พี่สิงห์ ที่ผมมองคือประเทศเรา ยกยอปอปั้นตัวเองไปเอง ว่าเก่งที่สุดในย่านอาเซี่ยนแล้ว อยากก้าวข้ามไป เอเชีย เลยหาโค้ชที่จะมาทำตรงนี้ (ต่างชาติ) แต่ที่ดูๆ มาตั้งแต่เอาต่างชาติมาคุม มันเข้ากับการเล่นของเราไม่ได้ ผมมองดูยังไงไทยก็รู้ว่าทำอะไรได้ ถนัดตรงไหนใช้ตรงนั้น อ่อนตรงไหนก็แก้ตรงนั้น แต่ถ้าเอาต่างชาติมา ด้วยความที่เขาต้องการความง่ายและประสบความสำเร็จเร็ว ก็ยกเอาแผนที่เคยใช้กับที่เคยคุมมา รับ รับ แล้วก็รับ แล้วโต้ (ถ้าไม่เสียประตูก็ไม่แพ้) แต่นักเตะไทยตัวเล็ก ร่างกายก็ไม่เต็มที่ จะไปรับยังไง : ที่ผมเห็นเขาพัฒนาดีคือบอลญี่ปุ่น หานักเตะราคาถูกมีฝีเท้าดี แล้วปรับเข้ากับระบบเขาง่ายๆ เช่น ซัปเปาโล มาจ้างเจไป เข้ากับเขาได้ดีมากๆๆๆ เป็นการตลาดอีกด้วย ปรับได้แบบนี้เตะร้อยนัดชนะร้อยนัดครับ

ความคิดเห็นที่ : 3 [58.82.153.233]  กลับบนสุด   เมื่อ : จันทร์ 10 ธ.ค. 2561 เวลา 09:11:11 

กรุณาล็อกอินก่อนแสดงความคิดเห็นครับ